Yaris gặp bệnh lạ mong các bác chỉ giáo

thkc
Bình luận: 27Lượt xem: 3,028

quocdat_pl89

Tài xế O-H
Ðề: Yaris gặp bệnh lạ mong các bác chỉ giáo

tình hình là hôm nay em có làm 1 em xe yaris.bệnh tình của em nó như sau mong các bác chỉ giáo
xe nổ máy chạy không tải thì binh thường.vào số đi tốc độ 20 km/h xe bắt đầu giật và nấc đi tốc độ cao hơn thi hết hẳn.
em đã vệ sinh họng hút,kiểm tra buzi,bô bin,thông suc kim phun song vẫn bị.
em dùng máy chuẩn đoán kiểm tra không có lỗi gì.vào đọc data lis thay cảm biên AF hiệu chỉnh không đúng kich hoạt không lên,em đã thay cảm biên AF nhưng vẫn bị,em mượn thêm cảm biến oxy thay vào vẫn thế.
Bác nào gặp pan này rồi chỉ giáo giúp em nhé

bác xả dầu hộp số ra xem có bẩn ko ah
xem lại các van dầu trong hộp số có hoạt động bình thường ko nhé
có thể do tắc các van dầu máy cũng bị như vậy ah
mong tin bác

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!

Bác có tài liệu ,hình ảnh hoặc video về loại này thì đặt điểm down cho em tham khảo với nhé.Vì em xem trong Shop và All data không có thấy tài liệu về loại số này.

Loại này, bọn Toyota nó gọi là Multi mode MT. Thực chất đây là hộp số tự động (theo nguyên tắc hoạt động) nhưng có phần bánh răng như hộp số cơ khí điều khiển bằng tay thông thường. Nó có 3 mô tơ vận hành:1 để vận hành côn thay cho chân côn của người lái kể cả vê côn; 1 là để ra vào các số; 1 là để chọn cửa số.
Không phải Yaris con nào cũng dùng loại này cả, có dùng 3 loại hộp số (em gặp đủ cả 3): Hộp số cơ khí thông thường (quen gọi là số sàn); hộp số tự động truyền thống (dùng biến mô và các bộ bánh răng hành tinh); Loại Multi mode-MT (loại này hay gặp trên Toyota Yago)

tranquynhnd

Tài xế O-H

Ae chém nhiều mà chẳng thấy cụ chủ thông tin lại thì biết đường nào mà lần

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên