altis rung đầu xe ở dải tốc độ 50km

thinhpto
Bình luận: 22Lượt xem: 2,290

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
tầm hiểu biết của em có hạn nên mạn phép đk hỏi bác là máy rung thì sao bác lại chẩn đoán là ở láp vấn đề láp thì chủ yếu là liên quan đến đánh lái hoặc bị nhao hoặc có tiếng gõ thôi chứ mong bác chỉ giáo thêm...
Bác đọc kỹ đi, rung xe chứ không rung máy nhé

truongbg01

Tài xế O-H
rung ở phần đầu xe, chứ không phải rung máy
[MERGETIME="1414399634"][/MERGETIME]

chuẩn luôn, vậy con của cụ bị làm sao, trk e làm 1 con cũng vậy. do cong 1 cây láp
[MERGETIME="1414399681"][/MERGETIME]

chuẩn luôn, vậy con của cụ bị làm sao, trk e làm 1 con cũng vậy. do cong 1 cây láp

nếu mà ở lốp dính lỗi nhảy, thì tốc độ càng cao, sẽ càng rung mạnh chứ
mình cũng làm 1 con camry khi chạy tới tốc độ 90 thì xe bắt đầu có hiện tượng rung .kiểm tra thì chỉ có mỗi cục đất xét bằng nắm đấm định trọng là răng của bánh xe .nhưng đó là chạy ở tốc độ cao .con của bác thì lại khác hoàn toàn .bác kiểm tra lại lap xem có bị cung không hoặc độ dài của lap xem sao và vòng bi máy ở nua

thinhpto

Tài xế O-H
kể cả bác thay cả dàn lốp và lâzng mới chắc cũng chẳng hết.cách đây 4 năm e cũng gặp 1 vụ như này. bác chủ cho e hỏi thêm là tốc độ 50-60 là bị nặng,qua khỏi tốc độ đấy và lên đen khoảng 80-90 thì hết bị lắc xe phải không ạ. tốc độ 50-60 mình giữ nguyên tốc độ đấy thì chân của lái xe cũng gần như lắc theo xe phải không
bác cân lại cho em lốp láp,larang vì nếu cân bằng động bánh không tốt,hoặc larang lỗi thì xe cũng có thể nv,cân xong thì về đo lại độ chụm và chạy thử xem có bị ăn lái không?nếu vẫn rung kèm theo ăn lái thì về tháo cây láp bên phụ ra kiểm tra lại,chúc bác sớm tìm ra bệnh
nếu mà ở lốp dính lỗi nhảy, thì tốc độ càng cao, sẽ càng rung mạnh chứ
bác có 1 cây láp bên phụ rồi mà. chơi thêm 1 cây bên lái nữa đi,ngại gì. để chắc chắn bệnh thì bác tháo cây láp bên lái ra, bung 2 quả láp ra, để mỗi thanh không và đưa lên máy tiện cho chạy tốc độ cao thì thấy ngay nó cong. nếu không dùng đến máy tiện thì mắt thường của mình chắc không nhìn ra đâu. lưu ý: láp mới có thể bị lỗi, lỗi ở cây láp chứ không phải đầu láp. chúc bác thành công. mong tin bác
chủ xe bận, nên chưa quay lại

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên