Atis 2009 hiện đèn vàng tam giác

G
Bình luận: 40Lượt xem: 5,280

giahung

Tài xế O-H
vâng đúng dôì đấy bác tiền Sử e naỳ bị tai nạn nổ tuí khí bọn e đã làm laị khoảng 2 năm nay dồi giờ lại bị baó laị..theo như máy chuẩn đoán thì e đã làm hết những gì có thể làm dồi mà đèn vẫn ko chiụ tắt

giahung

Tài xế O-H
dạ thưa bác xe này 2 năm trươc bọn e đã thay hộp dồi bác ak xe ơ gần xưởng và từ đó tơí giờ xe chưa bị đâm laị đâu cả bác ak

giahung

Tài xế O-H
vâng trước tiên cả ơn bác vietnhatauto1 bác ở đâu vậy ak??để e thông baó laị vơí chủ xe dôì có gì nhờ bác giúp đỡ..nhờ bác tư vấn thêm cho e cách kt tuí khi đc ko ak cảm ơn bác đã nhiệt tình giúp đỡ

giahung

Tài xế O-H
đấu vaò ngoì nổ diện trở 3 ohm dồi lấý đồng hồ ohm để đo sao bác??nhờ bác giả thíc rõ hộ e dc ko để e thêm chút kiến thức..bác cho sư đệ xin số phone nhé để sư đệ thông baó vơí chủ xe nêú họ đồng ý sư đệ xẽ làm phiền bác giúp

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
E đã thaó ra đo thử dôì các bác ak..cáp vẫn thông mạch bt vệ xinh lại các giác dôì e xoá lỗi mà vẫn ko hết nhờ các bác chỉ giaó thêm cho e...cảm ơn các bác
- Thông mạch chưa chắc đã đúng đâu. Có thể nó bị ngắn mạch
- Có thể bị hỏng túi khí, bác ạ

giahung

Tài xế O-H
bác vietnhatauto1 cho sư đệ hoỉ ngu 1 tí bác nhé con điện trở 3ohm mà bac nói âý có phaỉ mình đấu vaò 2 đầu dây từ cáp coì lên túi khí ko bác??mình cắt ra sau đó đâú điện trở vaò 2 đầu dây âý dôì dùng maý xoá lỗi phaỉ ko bác

giahung

Tài xế O-H
sư đệ ko biết phaỉ cảm ơn bác ntn mới phaỉ bác đã cho e 1 baì học thật bổ ich..nhưng khi mình thử nv thì liêụ nó có ảnh hưởng gì tuí khí còn laị ko bác?? vì e chưa thử lần naò e chỉ sợ nó xẽ kich nổ tuí còn laị thì chết e luôn sư phụ ak..dù sao cũng cảm ơn bác bá vietnhatauto1

ngockhanhautoparts

Tài xế O-H
số phone nhà cháu: 0942980346 - 0977980346. cụ cắt cái ngòi nổ ra, lấy điện trở 3ohm đấu vào. lấy máy check ktra và xóa lỗi, nếu dc tức là ngòi túi khí đã hỏng. mình làm vậy để giả lập tín hiệu ấy mà
em đang làm 1 chú kia caren nghuyên bản theo xe không có túi khí bên phụ nhưng hộp lại báo lỗi túi khí bên phụ cụ à. cụ cho em hỏi là reset lại hộp SRS có được ko cụ hay là tìm dây để câu điện trở vào hả cụ.

giahung

Tài xế O-H
thưa bác viethanauto1 e rât xl vì nay e mơí onlai trả lơì bác dc.thưa bác hôm qua e ngỉ nay e mơí đi làm thì ông chủ thông baó là chủ xe họ ko sưả mà đang có ý định đôỉ xe..e rất cảm ơn các bác đã tư vấn giúp e đặc biệt là bác viethanauto1..e cả ơn các bác

ngockhanhautoparts

Tài xế O-H
n

cụ dùng máy gì check. thứ nhất: báo với cụ là khi đã báo vậy thì câu điện trở cung k hết dc mà phải thay hộp hoặc reset lại hộp nhé. khi xong rồi thì thay túi khí mới hoặc câu điện trở vào ngòi nổ cũ mới tắt dc đèn. cụ có như cầu reset túi thì có thể giúp cụ
em dùng autocom để check cụ ạ. xe chưa hề đâm đụng nổ túi khí cụ ơi.

DTC-ACTIVE

Tài xế O-H
- Cái này theo em Bác mươn một túi khí bên tài của xe khách thử xem sao ,mượn cả cuộn cáp thử luôn nhé bác ,nếu một trong hai mà hư thì mới quyết định thay

ngockhanhautoparts

Tài xế O-H
nếu vậy cụ kiểm tra lại túi khí đi. thử cách nhà cháu bảo đó, xong reset xem sao. còn thường những xe nhà cháu làm nếu báo vậy là phải làm lại hộp rồi. con cái autocom nó báo không chuẩn dòng này đâu
ok để em mượn máy g-scan của thàng bạn kiểm tra lại. đổ xăng cho cụ rồi đấy nhé hihi. thanks cụ trước có gì em sẽ a lô nhờ cụ nhé.

quangdang

Tài xế O-H
Chào bác. E cũng đã gặp tình huống như bác kể trên. Xe của E là toyota RAV 4 E thay túi khí bên người lái là hết bác ah. Còn cái đèn vàng dấu chấm than ở giữa là hệ thống điện body của bác có vấn đề mà nó không tự nhận biết được nên nó mới hiển thị đèn này. Nhưng thường thì E kiểm tra toàn bộ tất cả công tắc các cửa kể cả nắp capo nữa nhé.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên