Bơm HPV tòe chân đồng vì sao

congphong86
Bình luận: 44Lượt xem: 6,927

Sơn Thơ

Tài xế O-H
Các cụ xem kĩ chưa pump này chỉ cháy đuôi pitong
nguyên nhân do người thợ không cẩn thận .cho nên pump bị như hỏng thế này
-do đĩa 9 lỗ bắt 8 ốc lục giác quá chặt không có khe hở .hoặc khe hở quá nhỏ .khi lắp cần chú ý lắp đĩa 9 lỗ xong phải quay thư xem có nhẹ không .xem có quá lỏng không '''nguyên nhân do đĩa chín lỗ quá chặt '' hết ''bác nào nhiều tiền cứ thử xem nhé

chipheo114

Tài xế O-H
-do đĩa 9 lỗ bắt 8 ốc lục giác quá chặt không có khe hở .hoặc khe hở quá nhỏ .khi lắp cần chú ý lắp đĩa 9 lỗ xong phải quay thư xem có nhẹ không .xem có quá lỏng không '''nguyên nhân do đĩa chín lỗ quá chặt '' hết ''bác nào nhiều tiền cứ thử xem nhé
em non nghề nên ne veo tý.vừa rồi em cũng mới làm quả HPV125. nhưng bệnh tuè chân đầng hơi hiếm.cụ nên xem thử ý kiến cụ sơn thơ nha.em chúc các cụ bách bệnh bách thắng.chân thành.

L

LỌ MỌ

Khách
Bẩm các cụ nhà cháu làm con bơm HPV55 thay toàn bộ đồ mới toanh các cụ ự( thay vỏ bỏ ruột:)):)):)) ) sau khi làm việc được 80h thì em nó sanh ra như thế này mà nhà cháu không hiểu nguyên nhân tại sao xảy ra hiện tượng đó.Mong các cụ khai thông cho nhà cháu cái ạ.Chứ làm thế này chắc nhà cháu đến lúc nước lạnh cũng không có mà uống luôn:D:D:D
Đây là hình ảnh của em nó sau 80h

Có thứ hay nhất mà Cu vưỡn còn giấu hàng ko để các a/e đc mãn nhãn à ??? :7: :7: :7:

Lý thị Miên

Máy công trình OH

Sư huynh ơi. Chưa HẾT đâu ợ :D đĩa lỗ QUÁ CHẶT tới mức xẻo nát chân pitong thế kia thì liệu 4 con vít bé tý ty có chịu nổi đc 10 phút không nhỉ ??? vít kia gẫy ngang là củ chắc đâu ở đc tới 80h.

Để chờ chú Gió trưng bày thêm ít đồ chơi chính nữa mới HẾT chứ :))

congphong86

Tài xế O-H
Sư huynh ơi. Chưa HẾT đâu ợ :D đĩa lỗ QUÁ CHẶT tới mức xẻo nát chân pitong thế kia thì liệu 4 con vít bé tý ty có chịu nổi đc 10 phút không nhỉ ??? vít kia gẫy ngang là củ chắc đâu ở đc tới 80h.

Để chờ chú Gió trưng bày thêm ít đồ chơi chính nữa mới HẾT chứ :))
Bẩm các cụ không biết nguyên bản cái độ bung để ép lò xo quả pitton là bao nhiêu, chứ em lắp vào lấy cái thước cặp đo thì nó là 7mm đấy ạ
Vả lại 4 cái vòng bi vừa thay mới toanh bây giờ thì đã rơ rão không còn dùng được
Các cụ xem hộ em cái là nó có liên quan gì tới nhau không ạ

thaoha

Moderator
Bẩm các cụ không biết nguyên bản cái độ bung để ép lò xo quả pitton là bao nhiêu, chứ em lắp vào lấy cái thước cặp đo thì nó là 7mm đấy ạ
Vả lại 4 cái vòng bi vừa thay mới toanh bây giờ thì đã rơ rão không còn dùng được
Các cụ xem hộ em cái là nó có liên quan gì tới nhau không ạ

lại còn phải nhắc đích danh mới chưng hàng à gió
-quả táo hay quả đào đâu
-2 cái tai 2 bên đâu và vv............

congphong86

Tài xế O-H
Ðề: Bơm HPV tòe chân đồng vì sao

Bẩm các cụ là cái bơm thì nhà cháu đã làm xong roài ợ. Nguyên nhân đang được khoanh vùng là do nhà cháu căn quả pitton với đĩa gương chặt quá, nên không có dầu để chân pitton trượt lên mặt gương được:35::35::35:
Đấy là ý kiến riêng của nhà cháu,Các cụ thấy có điểm nào gây ra bệnh tương tự như trên không ạ=d>=d>=d>Trân Trọng!!!

uchidahd

Tài xế O-H

Cụ poss cho cái hình hai cái móng hãm đĩa lỗ đi, em căn chân quả pittoong sao cho kéo kéo thấy dầu giữa chân pitoong và gương hơi nhấp nháy là đc

congphong86

Tài xế O-H

Cụ poss cho cái hình hai cái móng hãm đĩa lỗ đi, em căn chân quả pittoong sao cho kéo kéo thấy dầu giữa chân pitoong và gương hơi nhấp nháy là đc
Bẩm cụ là nhà em lắp bơm và máy đã hoạt động rồi ạ nên không post được ảnh.Nhưng em chỉ thay Block Xy lanh,Pitton,đĩa gương thôi chứ không thay cái gì thêm.Máy đã hoạt động được 1 tuần rồi cụ ợ

truongbaoanh

Tài xế O-H

Bẩm các cụ là cái bơm thì nhà cháu đã làm xong roài ợ. Nguyên nhân đang được khoanh vùng là do nhà cháu căn quả pitton với đĩa gương chặt quá, nên không có dầu để chân pitton trượt lên mặt gương được:35::35::35:
Đấy là ý kiến riêng của nhà cháu,Các cụ thấy có điểm nào gây ra bệnh tương tự như trên không ạ=d>=d>=d>Trân Trọng!!!

Cụ chủ thớt à, theo tôi thì nếu cụ căn chân pittong với đĩa gương chặt quá mà gây nên bệnh này thì chưa chuẩn lắm đâu ạ.Bởi vì mấy con vít nhỏ xíu bắt 2 miếng móng giữ 2 bên đĩa lỗ sẽ gãy ngay lập tức chứ không đủ thời gian làm tòe chân đồng và cày đĩa gương như hình cụ chụp đâu ạ.

congphong86

Tài xế O-H

Cụ chủ thớt à, theo tôi thì nếu cụ căn chân pittong với đĩa gương chặt quá mà gây nên bệnh này thì chưa chuẩn lắm đâu ạ.Bởi vì mấy con vít nhỏ xíu bắt 2 miếng móng giữ 2 bên đĩa lỗ sẽ gãy ngay lập tức chứ không đủ thời gian làm tòe chân đồng và cày đĩa gương như hình cụ chụp đâu ạ.
Thank cụ truongbaoanh
Bẩm cụ là nhà em còn ít về tuổi đời non về tuổi nghề và thực sự là không hề Dấu Dốt.Dạ thưa cụ là hai cái nẹp chân pitton và mấy con ốc nhỏ ấy thì không bị lỏng hay nhổ ra cụ à.Theo cao kiến của cụ thì nó còn lỗi ở đâu nữa ạ.Cụ khai sáng giùm em với ạ=d>=d>=d>

truongbaoanh

Tài xế O-H

Thank cụ truongbaoanh
Bẩm cụ là nhà em còn ít về tuổi đời non về tuổi nghề và thực sự là không hề Dấu Dốt.Dạ thưa cụ là hai cái nẹp chân pitton và mấy con ốc nhỏ ấy thì không bị lỏng hay nhổ ra cụ à.Theo cao kiến của cụ thì nó còn lỗi ở đâu nữa ạ.Cụ khai sáng giùm em với ạ=d>=d>=d>

Cụ gió khiêm tốn quá đấy! xin hỏi cụ là: mặt gương cụ có xử lý gì không trước khi lắp và xảy ra bệnh như cụ đã đưa ra?

congphong86

Tài xế O-H

Cụ gió khiêm tốn quá đấy! xin hỏi cụ là: mặt gương cụ có xử lý gì không trước khi lắp và xảy ra bệnh như cụ đã đưa ra?
Bẩm cụ truongbaoanh là trước khi bị hiện tượng này thì em thay đĩa gương mới ạ.Hầu như thay mới cụ à chỉ trừ lại cái gối chao .2 cái trục và vỏ bơm
:D:D:D

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên