Cách tháo cảm biến ABS sau tài grand i10 sedan.

xuandat1987
Bình luận: 24Lượt xem: 8,284

xuandat1987

Tài xế O-H
Chào các Bác!
Các Bác có Bác nào đã từng tháo con cảm biến ABS bánh sau bên tài của con grand i10 sedan 1,2L chỉ giáo hộ em với. Con xe nhà em nó cứ chập chờn, em đang định tháo ra vệ sinh nhưng loay hoay mãi chưa tháo được. Mong các Bác cao tay chỉ hộ em với.
Thân chào và cám ơn các Bác đã ghé qua.

MTAUTO

Tài xế O-H
đèn abs nhấp,nháy hả bác?bác kiểm tra dây điện kỹ lại xem,mình nhớ là nó không tháo được vì nó dính liền với vỏ bạc đạn bánh sau thì phải

ngocminh5894

Tài xế O-H
bọn i 10 nó hay lỗi abs lắm, bắc tháo moay ơ ( tháo 4 con bu lông ấy) rồi dùng dao cậy phần nhựa đen phía sau ra la dc! nếu hỏng mua nguyên cảm biến về tự thay. @@

nguyenhuunuoi

Tài xế O-H
bác ơi thay mới đi bác ak e đã làm nhưng không được 2.4tr cả cụm bi may ơ luôn bác ak.Nếu cụ muốn tìm hiểu thì cụ bắn lốp ra, tháo tăng bua ra , tháo rắc điện ra, bắn bốn con 14 ra ,dùng búa đập mạnh phía truoc tich kê ak (k đong vo tich kê nha) lắc nưa la ra. lay cả cụm bi may ơ sau ra dùng đột đóng nắp mặt nhựa thế là xong. Chúc bác thành công.

xuandat1987

Tài xế O-H
đèn abs nhấp,nháy hả bác?bác kiểm tra dây điện kỹ lại xem,mình nhớ là nó không tháo được vì nó dính liền với vỏ bạc đạn bánh sau thì phải
mình tháo ra rồi, nó dính liền, mình đã dùng máy đọc, điện đài ok, mình ngỉ là do vòng răng bị dơ nên định tháo ra vệ sinh.

xuandat1987

Tài xế O-H
bác ơi thay mới đi bác ak e đã làm nhưng không được 2.4tr cả cụm bi may ơ luôn bác ak.Nếu cụ muốn tìm hiểu thì cụ bắn lốp ra, tháo tăng bua ra , tháo rắc điện ra, bắn bốn con 14 ra ,dùng búa đập mạnh phía truoc tich kê ak (k đong vo tich kê nha) lắc nưa la ra. lay cả cụm bi may ơ sau ra dùng đột đóng nắp mặt nhựa thế là xong. Chúc bác thành công.
mình đã tháo moayơ, nhưng chưa dám cạy vì chưa có hàng thay, cám ơn Bác.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Chủ đề bác đang quan tâm

Bên trên