Cần ae chia sẻ kinh nghiệm về làm máy xe

C
Bình luận: 20Lượt xem: 19,834

thinhduongak

Tài xế O-H
Và đây là một số kinh nghiệm chia sẻ cùng anh em.
1/ Khua dên thì chỉ cần đi ép lại thôi chứ các bộ phận khác có gì đâu mà phải đại tu cả máy. Tiếng khua dên có nhiều loại
a/ Bạc đạn đũa nơi đầu to thanh truyền: Tiếng kêu cọc.. cọc.. cọc.. cọc.. và nhịp kêu ứng theo tiếng nổ cua pô xe,tiếng kêu này nghe rõ nhất khi máy nóng và xe đang nổ ga ran ty. Bạn thử đổ nhớt đặc vào và đổ thật nhiề thì không còn nghe tiếng này nữa
b/ Bạc đan cốt trục khuỹu : 2 cái bạc đạn này khi bi bể sẽ phát ra tiếng kêu rào rào rào rào và tiếng này rất đều không bị đứt quãng theo tiếng pô và khi tăng ga tiếng này vẫn còn và kêu lớn hơn nữa.

2/ Nếu biết chính xác tiếng sên cam kêu thì chỉ thay sên cam, bánh xe lòng, bánh tăng đưa và kiểm tra luôn ty tăng sên cam nha. Cây ty này là cái van 1 chiều thổi vào đầu có viên bi ko được,hút ra thì được và lắp thì phốt cao su quay lên tựa vào cần tăng sên.

3/ Đặc biệt cái "lỗ nhỏ ly ty" đó gọi là lỗ "gèn" nó mà tắc là giống như "con người bị tai biến mạch máo não" vậy và cái lỗ này tuy nhỏ mà nội công rất là thâm hậu đấy nha bạn mình xin chia sẽ kinh nghiệm bị cái lỗ này "vật" cho 8 ngày mới làm xong chiếc Wave China. Tin không ?
+ Lỗ lớn quá : Nhớt toàn chạy lên dàn đầu không và chạy rât ít vào để bôi trơn tay dên và bắn lên thành xylanh => Hậu quả là mới ráp vào xong ro đai khoảng 15' và đang hì hục lau dọn đồ nghề thì em nó lên tăng song phải chẻ ra xoáy xi lanh tiếp. Pan này nó vật hết 1 tuần lễ mới tìm được bệnh, tổng cộng xoáy xy lanh từ cos Standard -> cos 4 và cuối cùng là thay luôn cái lòng mới.
+ Lỗ Nhỏ quá : Nhớt bôi trơn piston bạc và dên tốt nhưng chạy lên dàn đầu quá ít nên nó bị nhiễm HIV/AIDS và chết từ từ. Hậu quả sau 7 tháng chạy thì cam cò kêu và mở ra thì ôi thôi cam cò nhìn như miếng "thịt ba chỉ" vậy. Pan này mình mất gần 2 năm và làm 4 chiếc xe mới phát hiện ra.
+ Lỗ đúng tiêu chuẩn : máy nổ tốt, êm không có chuyện gì xảy ra hết và vụt 1 phát là có thể giành được cái giường ở bệnh viện chợ rẫy luôn.
Chút kinh nghiệm chia sẻ pha tý hài hước, hay thì đổ thêm xăng cho mình để mình có xăng down tài liệu học tập nha các bạn.
Thanks!
cho e hỏi xe chạy bị rung, ga càng lớn rung càng nhiều, nghe tiếng máy nghi bị dên, co phải nguyên nhân đó ko và ép lại dên thay bạc đạn ngoài tiệm giá trung bình hết bao nhiêu ah

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên