Cần giúp đỡ máy Hyundai khó nổ

hyundaitrago
Bình luận: 39Lượt xem: 2,510

tigeer

Tài xế O-H
kiểm tra lại cam cò.. dấu heo đặt đúng chưa.. kiểm tra xem bugi sông con nào chết không.. đo hơi lại các máy... kiểm tra nhớt.. v.v

vanhuy95

Tài xế O-H
Nhìn cái ảnh giống như bác là sinh viên, trước e cũng lm mấy con máy ở trường, đề rất khó nổ, bác muốn máy nổ đc thì mang heo béc đi cân đi, phun ở ngoài thấy sương v đó, nhưng vào trong buồng đốt có áp suất thì lại khác, mà bác phải chắc chắn là hơi đủ và dấu đặt đúng thì hẵn mạng heo đi

quangvinh1991

Tài xế O-H
hôm nay em dc sư phụ giao cho 2 cục máy :1 cục hyundai 4 máy diesel. 1 cục misubishi 4 máy diesel.
tình trạng máy hyunđai. khó nổ. em sông 3-4 lần đề khó nổ quá em mồi rp7 2 lần thì máy nổ. em để máy nổ khoảng 5phút. tắt đi đề lại thì không nổ được. em lại mồi rp7 thì nổ lại dc
tình trạng máy misubishi: không nổ được.. máy bị mất lưới sông nên không sông được. em đề thì máy có ra khói nhưng không nổ. em dùng rp7 mồi. thì máy chỉ nổ bụp bụp nhưng khi gưng mồi thì vẫn không nổ lên dc... => nổ xăng rp7.. em làm đi làm 3 lần mà máy hk tài nào nổ dc.
cả hai máy bơm béc vẫn bình thường. đã sả gió và các thủ tục trước khi nổ máy đầy đủ..
mong các bác các cụ đưa ra dùm em một số bêh để em kiểm tra và cho máy nổ ok ạ.. tại em chưa có kinh ghiệm về máy dầu nên mạn phép hỏi các bác.. em xin cảm ơn!

View attachment 50308
máy giống Hyundai 1 tấn phải ko bác?

hyundaitrago

Tài xế O-H
Nhìn cái ảnh giống như bác là sinh viên, trước e cũng lm mấy con máy ở trường, đề rất khó nổ, bác muốn máy nổ đc thì mang heo béc đi cân đi, phun ở ngoài thấy sương v đó, nhưng vào trong buồng đốt có áp suất thì lại khác, mà bác phải chắc chắn là hơi đủ và dấu đặt đúng thì hẵn mạng heo đi
máy này ở xưởng của ông sư phụ bác ạ máy ở bãi mang về làm cho ngon để ráp lên dàn bơm bê tông.. em cảm ơn bác góp ý nhé..

ThaiHocTN

Tài xế O-H
động cơ diesel nổ được phải đủ 3 yếu tố: tỷ số nén, thời điểm phun, áp suất phun
anh cần kiểm tra hết 3 cái này nha. đặc biệt là tỷ số nén.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên