Cần giúp xe Toyota Innova 2007

Bacsituthan
Bình luận: 27Lượt xem: 2,551

sunt808

Tài xế O-H
e biết sơ sơ về it2 thôi chứ có sâu đâu bác nên em moeí hỏi
nhưng vấn đề đơn giản quá
rơle đề bị bẩn tiếp điểm nhưng không hỏng Pan đơn gian quá
[MERGETIME="1418725696"][/MERGETIME]

sai rồi bác ợ rơ le đề bẩn tiếp điểm
[MERGETIME="1418725703"][/MERGETIME]

[MERGETIME="1418725708"][/MERGETIME]

[MERGETIME="1418725985"][/MERGETIME]

đây em mới lần bằng sơ đồ mạch của innova thử tất cả các chân ra mát đều ok
sau đó thử thông mạch các dây dẫn đều ok
các jack nối cũng đều ok
em thử cầu chì vẫn ok
suy nghĩ mãi mới mang con rơ le đề ra xem thì nó bị bẩn tiếp điểm không tiếp xúc
e mang ra vệ sinh tiếp điểm lắp vào dề phát ok ngay các bác ạ
Vui quá cơ
rơle bị bẩn tiếp điểm thì thì lúc đề rơle vẫn kêu cạch chứ bác.thế mà bác bảo không có tín hiệu giô

Bacsituthan

Tài xế O-H
Hê, thế mới là chẩn đoán chứ. Không thì đã thành khẳng định. Nhưng em cũng chưa hiểu chân nào của rơle nào bẩn. Em nghĩ chân rơle bẩn thì có thể không đề được. Nhưng không sụt điện như thế
cái chân tiếp xúc dẫn dẫn điện trực tiếp từ AQ ra cực 50 của máy đề ấy bác
[MERGETIME="1419575873"][/MERGETIME]
Cụ có thể giải thích cho em, rơ le đề bẩn tiếp điểm thì tại sao hiện tượng xe nó lại như thế không? Chân rơ le nào bẩn?
Chân rơ le ấy con rơ le có 4 chân thì có 2 chân thông nhau đấy là cuộn dây hút tiếp điểm còn 2 dâu không thông đó là 2cực tiếp điểm để rờ le hút. khi vặn khóa sang cọc ST sẽ cấp 1 dòng điện vào cuộn hút của ro le lúc này sẽ hút 2 cực kia nối lại với nhau đểdẫn điện ra máy khởi động. lưu í là rơ le khởi động của e nói đây là loại thường mở
[MERGETIME="1419575884"][/MERGETIME]
Cụ có thể giải thích cho em, rơ le đề bẩn tiếp điểm thì tại sao hiện tượng xe nó lại như thế không? Chân rơ le nào bẩn?
Chân rơ le ấy con rơ le có 4 chân thì có 2 chân thông nhau đấy là cuộn dây hút tiếp điểm còn 2 dâu không thông đó là 2cực tiếp điểm để rờ le hút. khi vặn khóa sang cọc ST sẽ cấp 1 dòng điện vào cuộn hút của ro le lúc này sẽ hút 2 cực kia nối lại với nhau đểdẫn điện ra máy khởi động. lưu í là rơ le khởi động của e nói đây là loại thường mở
[MERGETIME="1419576073"][/MERGETIME]
Chân rơ le ấy con rơ le có 4 chân thì có 2 chân thông nhau đấy là cuộn dây hút tiếp điểm còn 2 dâu không thông đó là 2cực tiếp điểm để rờ le hút. khi vặn khóa sang cọc ST sẽ cấp 1 dòng điện vào cuộn hút của ro le lúc này sẽ hút 2 cực kia nối lại với nhau đểdẫn điện ra máy khởi độ
cái chân tiếp xúc dẫn dẫn điện trực tiếp từ AQ ra cực 50 của máy đề ấy bác
[MERGETIME="1419575873"][/MERGETIME]

[MERGETIME="1419575884"][/MERGETIME]

khi cái tiếp điểm của 2 cực này cháy rỗ không bằng phẳng mòn bám bẩn sẽ không hoạt dộng ổn định bác hiểu không

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên