Chìa khóa khởi động kia cerato

danht
Bình luận: 25Lượt xem: 8,918

non-stop

Tài xế O-H
Ðề: Chìa khóa khởi động kia cerato

Với trường hợp tất các antena không nhận chìa khóa thì mình làm mấy trường hợp đều là do một nguyên dẫn đến
ở đây mình muốn chia sẻ chức năng của hệ thống Smarkey mà mình nghĩ ít người để ý, đây là một chứ năng an toàn của hệ thống Smarkey nó rất đơn giản nhưng lại không mấy người để ý
Chức năng khởi động cững bức:
Với hệ thống chìa khóa thông minh smarkey bạn thường thấy nó sẽ không khởi động được trong khu vực các trạm phát sóng lớn, wiless... khi đó người sử dụng sẽ phải cắm Key vào ổ cắm chìa để khới động
Chú ý : Trong ổ khóa có 1 công tắc 'Switch". khi bạn cắm ổ khóa vào chìa chìa khóa sẽ đóng công tắc lại ngắt tác dụng của tất cả các anten trên để tránh việc các anten thu các sóng khác==> gây khó khăn trong quá trình khởi động
Công tắc này bạn có thể thử rất dễ : cho ngón tay vào ấn, hoặc cho vật gì giống chìa khóa hoặc cho chìa của xe khác vào để thử
Tóm lại : Khi công tắc trong ổ khóa hoạt động thì tất cả các anten sẽ mất tác dụng

danht

Tài xế O-H
có 1 chi tiết e muốn hỏi là khách nói với e là nếu rút cả 2 cọc acquy ra để qua đêm sáng hum sau lại bình thường chỉ cần cầm chìa khóa vào trong xe là khởi động dc, nhưng dc 1 vài lần rồi lại quay trở lại hiện tượng trên, như vậy là sao các bác nhỉ?

tuantu882

Tài xế O-H

Thay pin mà không được thì bác dùng Gscan test Antena của nó đi.Nếu test lỗi thì một là do antena hỏng ,hoặc hỏng hộp SMK.Test tất cả Antena đều lỗi thì do SMK rồi.Những điều trên em chỉ đảm bảo khi bác đã kiểm tra nguồn + mass hộp SMK ngon lành hết nhé.
bác kiểm tra antena bằng gscan kiểu j chỉ cho em đc học hỏi với.

trainghe87@

Tài xế O-H

Với trường hợp tất các antena không nhận chìa khóa thì mình làm mấy trường hợp đều là do một nguyên dẫn đến
ở đây mình muốn chia sẻ chức năng của hệ thống Smarkey mà mình nghĩ ít người để ý, đây là một chứ năng an toàn của hệ thống Smarkey nó rất đơn giản nhưng lại không mấy người để ý
Chức năng khởi động cững bức:
Với hệ thống chìa khóa thông minh smarkey bạn thường thấy nó sẽ không khởi động được trong khu vực các trạm phát sóng lớn, wiless... khi đó người sử dụng sẽ phải cắm Key vào ổ cắm chìa để khới động
Chú ý : Trong ổ khóa có 1 công tắc 'Switch". khi bạn cắm ổ khóa vào chìa chìa khóa sẽ đóng công tắc lại ngắt tác dụng của tất cả các anten trên để tránh việc các anten thu các sóng khác==> gây khó khăn trong quá trình khởi động
Công tắc này bạn có thể thử rất dễ : cho ngón tay vào ấn, hoặc cho vật gì giống chìa khóa hoặc cho chìa của xe khác vào để thử
Tóm lại : Khi công tắc trong ổ khóa hoạt động thì tất cả các anten sẽ mất tác dụng
ý bác nói là cái công tắc trong ổ cắm bị chập

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên