Cho e hỏi học ô tô xong ra trường (hệ CĐ) lên làm ở gara hay CT?

L
Bình luận: 3Lượt xem: 543

leviet24

Tài xế O-H
Các tiền bối đi trước cho e hỏi ạ học xong ra trường (hệ CĐ) lên làm ở gara hay làm ở CT ạ (các yếu tố như : lộ trình thăng tiến, môi trường ,cơ hội học tập pt, thách thức vs khó khăn ,thu nhập...) Tiền bối nào có thiện chí thì có thể nhắn nhủ vài câu cho thằng hậu bối này đc k ạ?
-----------------------
(Ảnh mod minh họa)

Hổ Vồ

Tài xế O-H
Nếu bạn chọn làm KTV sửa chữa thì cứ tìm nơi nào nhiều xe mà làm nhé, thêm anh em thợ cứng tốt bụng có tinh thần chia sẻ nữa thì tuyệt vời nhưng thường vào làm mới biết được.
Khi làm được khoảng 2 năm, có nền tảng rồi thì lúc đó tự sẽ biết nơi nào là tốt nhất, phù hợp với mình nhất.

Tất nhiên nơi nào càng tốt thì sẽ càng đòi hỏi con người cũng phải tốt, nên bạn cũng phải chuẩn bị cho mình nền tảng tinh thần và thái độ với công việc, các vấn đề xung quanh công việc thật tốt.

Luôn thân thiện, nhiệt tình, chăm chỉ, cầu tiến, không ngại khó khăn và ham học hỏi là OK.

ngocnam9192

Tài xế O-H
Nếu có thời gian và tiền bạc, cha mẹ rãnh túi thì học ĐH tư duy sẽ khác hơn CĐ. Nếu muốn ra chỉ làm gara hay hãng thì nên học CĐ. đỡ tốn tiền mà lại chắc tay nghề. Tuy nhiên, học ĐH cùng có cái hay của nó. Mình khuyên bạn nên học ĐH nếu đủ điểm vào trường tốt.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Các tiền bối đi trước cho e hỏi ạ học xong ra trường (hệ CĐ) lên làm ở gara hay làm ở CT ạ (các yếu tố như : lộ trình thăng tiến, môi trường ,cơ hội học tập pt, thách thức vs khó khăn ,thu nhập...) Tiền bối nào có thiện chí thì có thể nhắn nhủ vài câu cho thằng hậu bối này đc k ạ?
-----------------------
(Ảnh mod minh họa)
Trước tiên, hãy định nghĩa
1/ Gara là thế nào
2/ Cờ tờ là thế nào
3/ 2 cái này khác gì nhau (cách nhận biết đâu là Cờ Tờ, đâu là gara)
Chứ các bác toàn nghe hơi thì quyết định nó cũng tầm phào. Còn các bác tư vấn cũng nói cho nó vui, chứ cũng tư vấn kỹ sao được khi chưa rõ khái niệm của người hỏi. (Cờ tờ và gara của người hỏi nó khác với của các bác đấy)

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên