Có nên hoc giấy phép lái xe b2

B
Bình luận: 5Lượt xem: 1,247

bacckd

Tài xế O-H
Em chào các anh chị trong 4room, Em đang là sv nghành cơ khí động lực, Hiên tại em đang phân vân có nên học giấy phép lái xe Hạng B2 không?... Em nghe 1 số thông tin có giấy phép lái xe thì khi đi xin việc sẽ có lợi thế hơn..... Các bác có ai biết tư vấn giùm em với... Em xin cảm ơn...!!!!!!!!!!

B

bao45th1

Khách
Chào bạn bccckd! Bạn là sinh viên ngành động lực nhất là chuyên ngành về ô tô thì bạn phải biết lái xe để sữa chữa chứ!
Như vậy trong thời gian đang là sinh viên bạn nên tranh thủ học để có giấy phép B2, sau đó nâng cấp giấy phép lên theo số năm quy định (theo tôi được biết SV công nghệ ô tô của các Trường Cao Đẳng nghề đều có học mô dun lái xe).
Vậy nha bạn, chúc bạn học tốt về lái xe để đạt lấy giấy phép hạng B2 lần đầu, chứ nếu rớt thi lần 2 mất thời gian và mất tiền nữa đó bạn

datauto

Tài xế O-H
mình ở hn, trước mình và 1 số đồng bọn thi vào làm KTV sửa chữa tại CP, mình có bằng lái xe nên đã trúng tuyển với tỉ lệ chọi 1/12. tất cả các nơi tuyển dụng về ô tô đều ưu tiên bằng lái B2 trở lên
chúc bạn học và thi tốt!

misubishi2300

Tài xế O-H
nếu bạn có tiền và yêu cầu công việc phải lái xe trọng tải lớn thì học bằng C, còn không thì học B2 dùng đủ rồi, đường nào thì sau 5 năm cũng đủ điều kiện lên D cả thôi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên