Cứ đạp phanh là ABS hoạt động.

N
Bình luận: 49Lượt xem: 5,859

hanhthuy1990

Tài xế O-H
chắc chắn bạn ah. vì mô tơ abs chạy và có tác dụng lên chân phanh, xem data thì mô tơ mở on.

có báo on bạn ơi. và tốc độ 4 bánh thể hiện như nhau không chênh lệch.

nói như bạn thì khi thay mới vẫn bị như vậy ah? nếu bạn là chủ xe mà thay mới vẫn bị như vậy thì có nhận xe và trả tiền không? bạn hiểu sai về abs rồi.
Xe này bơm on khi phanh gấp chứ nếu phanh thường thì không on đâu. em đoán ECU bị lỗi gì rồi bác ạ. Bác thử rút 4 cái cảm biến ra xem nó còn bơm không?

tailieusuachua

Tài xế O-H
chắc chắn bạn ah. vì mô tơ abs chạy và có tác dụng lên chân phanh, xem data thì mô tơ mở on.

nói như bạn thì khi thay mới vẫn bị như vậy ah? nếu bạn là chủ xe mà thay mới vẫn bị như vậy thì có nhận xe và trả tiền không? bạn hiểu sai về abs rồi.

nguyên văn nhà bác nói .
Chào các bạn xưởng tôi vừa nhận được một con xe yaris đời 2007. E nó bị như sau: Cứ đi trên đường dù chạy ở tốc độ nào thì khi đạp phanh là hệ thống abs hoạt động cho dù có chạy chậm <30km. Khi đi trên đường thì phanh vẫn ăn bình thường không bị e dầu phanh, không bị bó phanh, không hiện đèn abs, dầu phanh không thiếu, đọc không có lỗi gì, data list 4 cảm biến tốc độ như nhau, đã vệ sinh các giác điện abs, các giắc abs và các cảm biến. Các bạn cho hướng tìm bệnh ah. thank các bạn!
vậy nhà bác cho em hỏi
Cứ đi trên đường dù chạy ở tốc độ nào thì khi đạp phanh là hệ thống abs hoạt động cho dù có chạy chậm.
vậy nó hoạt động như thế nào mà nhà bác nói,phải có mã lỗi or triệu chứng cho dù nó ko báo lỗi.
còn điều kiện abs hoạt động thì tốc độ trên 10km/h là điều kiện lý tưởng nhất để nó hoạt động rồi cụ ạ,còn trường hợp nếu cụ thắng gấp trong trường hợp thấp hơn nó cũng có hoạt động nữa đó.
còn xe cụ theo em nghĩ nó ăn hỗn(gắp) cụ xem lại công tắc chân phanh như thé nào,cái này bị lỗi nó cũng xảy ra trường hợp như vậy
có gì sai mong nhà cụ bỏ qua.

waveRS1202

Tài xế O-H
theo ngu ý của em thì bác nên tháo 4 cảm biến tốc độ 4 bánh để không cho ABS hoạt động nữa sau đó chạy thử xem còn hiện tượng như trên nữa không.
nếu còn thì em nghĩ bác nên kiểm tra lại phần cơ của hệ thống phanh.
nếu hết thì kiểm tra hệ thông ABS như đo điện trở 4 bánh đo mạch về hộp ....

vietduy234

Tài xế O-H
Chào các bạn xưởng tôi vừa nhận được một con xe yaris đời 2007. E nó bị như sau: Cứ đi trên đường dù chạy ở tốc độ nào thì khi đạp phanh là hệ thống abs hoạt động cho dù có chạy chậm <30km. Khi đi trên đường thì phanh vẫn ăn bình thường không bị e dầu phanh, không bị bó phanh, không hiện đèn abs, dầu phanh không thiếu, đọc không có lỗi gì, data list 4 cảm biến tốc độ như nhau, đã vệ sinh các giác điện abs, các giắc abs và các cảm biến. Các bạn cho hướng tìm bệnh ah. thank các bạn!
VÂN ĐÈ là không phải đi chậm hay nhanh mà là cụ đa[j phanh gấp hay ra phanh.
ra phanh thì abs không hoat đông con phanh gấp no mới hoat động

honda_honda

Tài xế O-H
khi động cơ hoạt động là hệ thống abs hoạt động rồi, bơm abs hoạt động liên tục khi động cơ hoạt động, chỉ khi xe di chuyển >10 km/h thì van được kích hoạt để duy trì hệ số trượt trong khoảng tối ưu.

nvtuan105

Tài xế O-H
khi động cơ hoạt động là hệ thống abs hoạt động rồi, bơm abs hoạt động liên tục khi động cơ hoạt động, chỉ khi xe di chuyển >10 km/h thì van được kích hoạt để duy trì hệ số trượt trong khoảng tối ưu.
bó tay bạn, bạn hiểu sai về abs nghiêm trọng.
VÂN ĐÈ là không phải đi chậm hay nhanh mà là cụ đa[j phanh gấp hay ra phanh.
ra phanh thì abs không hoat đông con phanh gấp no mới hoat động
ở tốc độ thấp abs không hoạt động.
theo ngu ý của em thì bác nên tháo 4 cảm biến tốc độ 4 bánh để không cho ABS hoạt động nữa sau đó chạy thử xem còn hiện tượng như trên nữa không.
nếu còn thì em nghĩ bác nên kiểm tra lại phần cơ của hệ thống phanh.
nếu hết thì kiểm tra hệ thông ABS như đo điện trở 4 bánh đo mạch về hộp ....
thank bạn, mh đang làm theo hướng đó. và mh đang nghi hệ thống này đang bị nhiễu tín hiệu đầu vào, nên gây ra cụm abs hoạt động khi nhận được tín hiệu phanh. vì xe này còn làm sơn nên vẫn đang tìm hiểu và bắt bệnh.
nguyên văn nhà bác nói .
vậy nhà bác cho em hỏi
Cứ đi trên đường dù chạy ở tốc độ nào thì khi đạp phanh là hệ thống abs hoạt động cho dù có chạy chậm.
vậy nó hoạt động như thế nào mà nhà bác nói,phải có mã lỗi or triệu chứng cho dù nó ko báo lỗi.
còn điều kiện abs hoạt động thì tốc độ trên 10km/h là điều kiện lý tưởng nhất để nó hoạt động rồi cụ ạ,còn trường hợp nếu cụ thắng gấp trong trường hợp thấp hơn nó cũng có hoạt động nữa đó.
còn xe cụ theo em nghĩ nó ăn hỗn(gắp) cụ xem lại công tắc chân phanh như thé nào,cái này bị lỗi nó cũng xảy ra trường hợp như vậy
có gì sai mong nhà cụ bỏ qua.
chính xác đi mọi tốc đọ khi phanh hay rà nó đều hoạt động. không có điều kiện nào gọi là lý tưởng để abs hoạt động bạn ah. công tác chân phanh mh cung thay rồi vẫn bị bạn ah.

quanghungmufc

Tài xế O-H
xin lỗi.nhưng bác nói mà e cha hiểu j cả bác nói rõ hơn đc ko.đạp phan thì ABS mới hoạt động chứ theo bác nghĩ thì khi nào ABS hoạt động (khi đạp phanh ko những ABS hoạt động mà còn một số ht khác cũng hoạt động như TRC,EBD,BA...vv nếu xe đó đc trang bị và bánh xe có sự thay đổi bất thường)
Cụ thiếu kiến thức về vấn đề thớt nó quá!

loinguyen842005

Tài xế O-H
cụ kiểm tra lại 2 đĩa phanh trước xem có bị đảo không

nvtuan105

Tài xế O-H
Thank tất cả a e OH giúp đỡ mh ca bệnh này. Ngày mai mh sẽ đưa ra kết quả cuối cùng. Xe này còn phải sơn nên hơn một ngày không động tới nó. Mà chiều mai khách lấy. Cũng hơi lo nhưng cũng phải giải quyết trong ngày mai.:)

nhuminh

Tài xế O-H
Trời bác đạp phanh thì hệ thống abs nó chẳng hoạt động... bệnh đó thì có gì đâu mà phải sửa hả bác. em chỉ có gặp con xe LEXUS cứ tăng tốc là hệ thống phanh nó hoạt động không đạp phanh nha. bó cứng xe luôn không đi được. còn đi chậm thì hệ thống phanh cho phép đi...em đang nói là ko đạp phanh mà xe tự bó cứng luôn nha...

nvtuan105

Tài xế O-H
Trời bác đạp phanh thì hệ thống abs nó chẳng hoạt động... bệnh đó thì có gì đâu mà phải sửa hả bác. em chỉ có gặp con xe LEXUS cứ tăng tốc là hệ thống phanh nó hoạt động không đạp phanh nha. bó cứng xe luôn không đi được. còn đi chậm thì hệ thống phanh cho phép đi...em đang nói là ko đạp phanh mà xe tự bó cứng luôn nha...
trời bạn ơi khi đi tốc độ bao nhiêu km thì khi phanh abs nó hoạt động? và với tốc độ đó thì phanh gấp nó hoạt động còn rà phanh nó hoạt động không? Bạn phải hiểu rằng abs không phải cứ phanh là nó hoạt động nhé, phải tùy điều kiện về tốc độ xe, độ trượt giữa các bánh xe, phanh gấp hay không....thì abs mới hoạt động.

minhvo1977

Tài xế O-H
Bạn xem lại đĩa phanh, Đĩa phanh mòn không điều lúc phanh ảnh hưởng đến chân phanh. Không phải bị ABS dâu bạn. Bạn nên mài đĩa phanh lại.

auto.is250c

Tài xế O-H
chào cụ
điều kiện cần và đủ để ABS hoạt động
- Tốc độ xe đạt trên 10km/h

- Chân phanh được kích hoạt

- Bánh xe bị hãm cứng.

còn bệnh này của nhà bác là thay hợp ABS với cụm bơm + 2 con cảm biến trước + 2 cụm moay ơ sau em bảo đảm sẽ hết bệnh
chúc cụ sớm tìm ra bệnh của em nó
cụ nói chuẩn luôn thay thêm bó dây điện nữa chăc 100% luôn a
không may giắc điện move về hộp tín hiệu sung ko chuân cũng bị

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên