Daihatsu citivan lên ga mạnh xuất hiện tiếng gõ.

BMW127
Bình luận: 24Lượt xem: 6,052

tien.gara.hue

Tài xế O-H
chào các cụ. thứ 2 đầu tuần rất là phê. một ẻm daihatsu citivan vào xưởng. triệu chứng ban đầu là lên ga mạnh xuất hiện tiếng gõ. e xem nhớt thì phát hiện có cà phê sữa trắng đậm đặc. bổ máy ra thấy bạc biên bị lột sạch. vì chưa gặp con này nên xin phép các cụ phán giùm e là con này thường thì nước nó qua nhớt khi nào ạ? có j k phải mong các cụ thông cảm. e thấy cái mặt máy nó lạ lắm nên chưa dám phán bừa
Cụ xem màu dầu động cơ kỹ chưa mà phán nước sang dầu vậy. Nếu nước và dầu thông nhau thì dầu sẽ sang nước chứ nước khó mà sang đc dầu. Vì áp xuất dầu cao hơn áp xuất nước. E nghi dầu có màu cà phê là vì mạc của bạc biên nó tạo ra đấy cụ. Có khi cả mạc của bơm dầu nữa ấy

BMW127

Tài xế O-H
Cụ xem màu dầu động cơ kỹ chưa mà phán nước sang dầu vậy. Nếu nước và dầu thông nhau thì dầu sẽ sang nước chứ nước khó mà sang đc dầu. Vì áp xuất dầu cao hơn áp xuất nước. E nghi dầu có màu cà phê là vì mạc của bạc biên nó tạo ra đấy cụ. Có khi cả mạc của bơm dầu nữa ấy
e dám chắc là nước qua dầu cụ ạ. chứ bạc biên thì làm gì đến nỗi tạo bọt trắng quánh lại đâu

thuyha_hy

Tài xế O-H
trước em cũng làm 1 e bi thổi gioăng nước sáng dầu. thay gioăng mặt thì k thổi nữa nhưng nước vẫn sang dầu. cuoi cung e phải thay cả mặt mới hết. tiện thể e bỏ luôn cánh quạt gió cơ của máy đi e chế lồng quạt và quạt điện mới máy chạy phà phà đi mua hè nhiệt độ chỉ lên 1/4 . chủ xe sướng kêu như ma làm.

vinhtq92

Tài xế O-H
làm máy xong chủ xe đi không để ý dầu nước nên bị thổi giăng.bị rồi vẫn cố đi dầu dính nước mất độ nhớt nên lột biên . theo em nghĩ nó là thế

BMW127

Tài xế O-H
trước em cũng làm 1 e bi thổi gioăng nước sáng dầu. thay gioăng mặt thì k thổi nữa nhưng nước vẫn sang dầu. cuoi cung e phải thay cả mặt mới hết. tiện thể e bỏ luôn cánh quạt gió cơ của máy đi e chế lồng quạt và quạt điện mới máy chạy phà phà đi mua hè nhiệt độ chỉ lên 1/4 . chủ xe sướng kêu như ma làm.
e chỉ sợ nước nó vào chỗ mấy cái ống bắt bugi chỗ nắp cò thôi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên