Đây có phải là cục tuần hoàn khí thải

lieukhai
Bình luận: 52Lượt xem: 4,757

huynhmotors

Tài xế O-H
điều khiển thế nào hả cụ
Các cụ thường thấy hệ thống EGR là van đưa khí oxit nito trở lại ống nạp thì nay so với các dòng xe có hệ thống VVT là lỗi thời.
Các dòng xe với hệ thống VVT chúng tự giải quyết oxi nito bằng cách giữ khí này lại trong buồng đốt cho lần nén nổ kế tiếp , vì thế chúng ta không còn thấy van EGR ở các xe có hệ thống VVT.
Van EGR đã kết thúc.

dangtam03yt

Tài xế O-H
Van cấp dầu biến thiên trục cam.máy tính dk con solenoi nhảy nhót,tạo ra góc mở xupap theo từng chế độ hoạt động của xe.Như vậy cũng dc gọi là thông minh rồi.

lieukhai

Tài xế O-H
Các cụ thường thấy hệ thống EGR là van đưa khí oxit nito trở lại ống nạp thì nay so với các dòng xe có hệ thống VVT là lỗi thời.
Các dòng xe với hệ thống VVT chúng tự giải quyết oxi nito bằng cách giữ khí này lại trong buồng đốt cho lần nén nổ kế tiếp , vì thế chúng ta không còn thấy van EGR ở các xe có hệ thống VVT.
Van EGR đã kết thúc.
vậy là xe này không xài tuần hoàn khí xã

ThanhMCN

Tài xế O-H
inova không có ht tuan hoàn khí xả đâu nha bạn....nó kiem soat khí xả qua con cảm bien khí xả rồi nên ECu điều chình dc lượng nhien liệu phù hợp không cần đốt lại nha bạn.

huynhmotors

Tài xế O-H
vậy là xe này không xài tuần hoàn khí xã
Có xài tuần hoàn khí xả nhe bác.
Các cụ thợ và em cùng tìm hiểu :
VVT có lợi cho tiêu thụ nhiên liệu và khí thải .
EGR ( Exhaust gas tuần hoàn ) là 1 kỹ thuật thường được áp dụng để giảm khí thải và cải thiện hiệu quả nhiên liệu và VVT thực sự đã khai thác đầu đủ tìm năng của sự tuần hoàn khí thải .
VVT được xử dụng như một phương tiện để giảm tiêu thụ nhiên liệu và khí thải bằng cách tái lưu thông khí thải trở lại vào xi lanh để cùng phối khí với hổn hợp nhiên liệu nén nổ trong buồng đốt.
Như vậy thi có VVT thì chúng ta không thấy bộ phận EGR.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
inova không có ht tuan hoàn khí xả đâu nha bạn....nó kiem soat khí xả qua con cảm bien khí xả rồi nên ECu điều chình dc lượng nhien liệu phù hợp không cần đốt lại nha bạn.
Vậy là bác chưa biết gì về khí thải và các hệ thống kiểm soát khí thải rồi

Anhdn

Tài xế O-H
Chao các Bác, Có ai là Hội viên Corona không vậy? hoặc ai hiểu về điện - ga Corona không. Vì tôi có con Corona 1992 mắc lỗi garantie cao, chủ cũ câu nối dây nhợ tom lum thông biết đường lần, vậy có ai cứu tri với

Anhdn

Tài xế O-H
bác đâu rồi tình hình em nó như thế nào cho em biết với
Bro với Bác là Em nó bị cá cụ làm điện câu nối lung tung, giờ thì garenti rất cao, khi mới nổ máy 800, sau đó máy nóng lên 1500, đã nới ốc garenti, xoay cảm biến bớm ga, chỉnh delco nhưng vẫn thông được

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên