Đèn báo taplo

tqtonline
Bình luận: 28Lượt xem: 11,668

tqtonline

Tài xế O-H
Cả nhà cho mình hỏi, xe mình tự nhiên hiện đèn báo này suốt, không biết phải đèn báo nước không. Mình ktra nước đầy đủ...

Duccanhttd

Tài xế O-H
Bác nên kiểm tra xem dầu động cơ còn đủ không hay bơm có làm việc không, e đọc trên mạng thấy người ta nói đó là cảnh báo "đèn động cơ". Thiếu nước thì nhiệt độ phải tăng, có cả đồng hồ nhiệt độ mà! Còn cái phanh tay xe e cũng bị chập mạch chẳng biết nó ở đâu mà tìm. Bó phanh đi 1 đoạn thì thấy khét mù lên ngay! Còn thiếu nhớt thì đi mấy đoạn mới phải dừng lại.

maithanhthick28

Tài xế O-H
báo hết nước, và phanh. Xe bác hãng nào, nếu bác đã kiểm tra lại nước đủ và phanh không có vấn đề, nếu như với một số loại xe tháo cọc âm ra, sau đó khoảng 30s gắn trở lại xem còn hiện đèn không nhé. nếu còn hiện bác phải cắm máy scan vào kiểm tra rồi

tqtonline

Tài xế O-H
báo hết nước, và phanh. Xe bác hãng nào, nếu bác đã kiểm tra lại nước đủ và phanh không có vấn đề, nếu như với một số loại xe tháo cọc âm ra, sau đó khoảng 30s gắn trở lại xem còn hiện đèn không nhé. nếu còn hiện bác phải cắm máy scan vào kiểm tra rồi
Ktra nước đầy đủ, xe hoạt động cả ngày đồng hồ báo nước vẫn ok.. chỉ xuất hiện đèn báo nước zậy thoi bác

Hongluan37

Tài xế O-H
cho mình hỏi ké với ak. e có chiếc xe đầu kéo shacman. bật chìa khóa on không sao, nhưng tắt khóa off thì role màu xanh không nằm chung với cầu chì nó nhảy liên tục ( có cụ nào đã gặp qua chỉ dùm e e mới học nghề) cảm ơn các bác.
cho e hỏi thêm trên đồng hồ táp lô đèn báo gài cầu sáng thì mình phải làm gì cho nó tắt được

dienmaylanhoto

Tài xế O-H
R
cho mình hỏi ké với ak. e có chiếc xe đầu kéo shacman. bật chìa khóa on không sao, nhưng tắt khóa off thì role màu xanh không nằm chung với cầu chì nó nhảy liên tục ( có cụ nào đã gặp qua chỉ dùm e e mới học nghề) cảm ơn các bác.
cho e hỏi thêm trên đồng hồ táp lô đèn báo gài cầu sáng thì mình phải làm gì cho nó tắt được
Rơle màu xanh nằm 1 chỗ đó là con tắt máy. Nó có 4 chân. 1 mát 2 dương từ khóa điên.
Đèn báo gài cầu mà bác hỏi là đen báo cầu hay báo khóa láp?

Hongluan37

Tài xế O-H
Báo gài cầu mình tắt rồi nhưng đèn báo vẫn sáng. Cụ cho e hỏi thêm con role của shacman 20A e thay con 80A vào ko xài đươc la sao cụ

Hongluan37

Tài xế O-H
Cụ cho em hỏi thêm trên xe shacman nó có 2 hay 3 cái hôp gần bảng cầu chì là hộp gì vậy ak. E mới vào nghề nên không biết mong các cụ dúp đỡ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên