Điều hòa hao ga không rõ nguyên nhân

C
Bình luận: 49Lượt xem: 3,779

antrungan

Tài xế O-H
phin lọc bị lỗi mình đã từng bị rùi nhé , mua mới tinh về lắp lên bị luôn nhưng nó bị chỗ ko ai ngờ tới , cho lên trường hợp này tháo toàn bộ nén rùi ngâm nước mới thấy đc

DaoKhoBau

Tài xế O-H
- Tính em cẩn thận nên đã thay lốc mới luôn
- Tyo và phốt lốc là gì hả cụ, em thay lốc mới rồi có cần kiểm tra cái này nữa k?
- Ống cao su em thay mới rồi.
- Giàn lạnh em thấy thợ đã tháo ra nhúng nc bơm áp suất cao dzùi.
- Nén áp bao nhiêu kg thì em cũng k rõ,vì em nghĩ là chuyên môn của thợ, đã làm thợ chẳng nhẽ phải để mình bảo :)
hê hê căng cụ nhỉ vậy cụ cứ nhấc toàn bộ hệ thống ra nắp lại và thả vào bể nước là rõ tuy mất thời gian nhưng chính xác cao!

vananh198414

Tài xế O-H
Không hiểu ông này làm sao để khwche chịu cho làm vậy . Làm vừa mất tiền mất tg mất sức mà không được gì . Bị như vậy thì tháo xuống toàn bộ mà kiểm tra ,đây là kỹ năng cơ bản nhất ,đã là thợ tôi thiết nghĩ bạn phải hiểu!

chitin

Tài xế O-H
Bác là thợ thì chỉ tham khảo ý trên này thôi chứ không thể so sánh với thợ làm trực tiếp được. trên này chỉ chém gió thôi bác ạ. còn làm nó khác nữa. phụ thuộc nhiều yếu tố.
Vâng, em cũng chỉ tham khảo thôi. Cũng biết các bác có động trực tiếp xe đâu, nhưng kinh nghiệm của nhiều bác cũng rất giá trị vì có những tình huống tương tự nhiều bác đã gặp rồi, chia sẻ với mình rất có ý nghĩa.

thienvanphong

Tài xế O-H
Vấn đề này khó không khó . Mà khó ở đây là các thầy không biết thông tin của xe vào là bi làm sao . Bây giờ coi như xe mới vào bị hụt ga . Mà hụt ga thì chắc chắn là hệ thống bị hở . Ta tháo từng bộ phận ra để thử , giàn nóng , giàn lạnh xem có bị hở không .Thay ty nạp ga ở đường cao áp và thấp áp . sau đó lắp lại . Nén ép tới áp suất khoảng 17 kg . Sau đó kiểm tra độ hở các đầu nói giữa các ty ô , ty ô với giàn nóng giàn lạnh , phin lọc ga , van tiết lưu , kiểm tra độ hở của lốc . Để sau khoảng 30 phút kiểm tra nếu áp suất không xuống là ok

HoangXuanTuan

Tài xế O-H
Nên thử lúc chạy điều hòa và thử ở đuờng ống đi, áp suất cao. tháo lốc ra và bơm 250 psi và thử phớt đầu lốc xem có xì không. kiểm tra luôn van nạp cụ nha

nvhoan

Tài xế O-H
lúc trước mình có làm chiếc mazda 323, cứ khoảng 1,5-2 tháng là chủ xe phải vào nạp ga thêm, kiểm tra tất cả các khớp bằng xà phòng vẫn không thấy xì. Ông chủ kêu mình tháo hết hệ thống lạnh ra ngoài, ráp đường ống lại, bơm không khí cho áp suất cao vào, đem nhúng vào nước là biết được. Thông thường, những trường hợp như trên sẽ xì gas rất nhỏ ở dàn nóng hay dàn lạnh, nên kiểm tra bằng xà phòng không phát hiện được!
nhưng nếu làm như bạn sẽ rất là nghiệp dư. phải tháo ra là phương án tồi nhất. mình phải tìm nguyên nhân trước khi tháo.

thanhdatauto

Tài xế O-H
tốt nhất bác bảo thợ tháo toàn bộ hệ thống ra ngoài rất lại nên áp suất cao rồi thả tôm vào bể nước sẽ thay cho họ rất nhỏ

Trankhien

Tài xế O-H
còn cái dàn lạnh thay luôn . sao phải tìm . không hở ràn thì e không chơi với bác nữa .
cụ chơi không đc thì để e

NgocDuy979

Tài xế O-H
Xe em Nubira II vừa làm lại hệ thống điều hòa: Thay lốc, giàn nóng, ống cao su, van tiết lưu, phin lọc, van áp suất... Chẳng hiếu lúc mới lắp thì điều hòa rất mát, nhưng cứ để khoảng 2 - 3 tuần thì hụt ga, hết mát. Chú thợ làm cho em cứ nhăn nhó tìm các kiểu cũng không biết nó hụt ga ở đâu. Kiểm tra hết các khớp nối đều không thấy hở, nạp lại mấy lần đều bị hao ga như trên.
Vậy, các cao thủ có kinh nghiệm tư vấn giúp em vụ này với.
Cái bệnh này của bac làm cũng khá vất vả và tốn công sức nũa, bác phải dùng khí nito nén vào va nén với áp xuất cũng cao thì mới tìm được. Bởi vì nó hở rất nhỏ. mà bác đã kiểm tra chính 2 cho van hạ và cao áp chưa a.

TienThanh90

Tài xế O-H
Xe em Nubira II vừa làm lại hệ thống điều hòa: Thay lốc, giàn nóng, ống cao su, van tiết lưu, phin lọc, van áp suất... Chẳng hiếu lúc mới lắp thì điều hòa rất mát, nhưng cứ để khoảng 2 - 3 tuần thì hụt ga, hết mát. Chú thợ làm cho em cứ nhăn nhó tìm các kiểu cũng không biết nó hụt ga ở đâu. Kiểm tra hết các khớp nối đều không thấy hở, nạp lại mấy lần đều bị hao ga như trên.
Vậy, các cao thủ có kinh nghiệm tư vấn giúp em vụ này với.
gặp mấy trường hợp này thì tốt nhất là tháo hết ra đem nhúng nước sẽ rõ thôi bác ạ!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên