Điều Hòa Honda acorrd 1997 trời nắng không mát sâu

Z
Bình luận: 25Lượt xem: 1,984

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Quạt ly tâm là quạt làm mát cho két nuok..
Và dàn nóng điêu hòa luôn.. hay trang bi cho xe con..
- Vậy thì đề nghị bác viết cho đúng chính tả để thể hiện là mình cũng được học viết ở trường đàng hoàng nhé.
- Xe này không dùng quạt làm mát ly tâm cho dàn nóng điều hòa
- Két nuok là cái gì thế?

tuong88

Tài xế O-H
Chắc bác chủ đang cần tim gara chuyên chứ kg phai la tư vấn .co bác nào cải thiện được thi giúp luôn bác ấy đi kg thi bác phi thẳng vê hải phòng em xem thử

HoangXuanTuan

Tài xế O-H
Kính thưa các bác em đang chạy Accrod 1997 LX nhập mỹ, điều hòa e đã thay van tiết lưu, lốc denso mới Indo tuy nhiên khi chạy trong xưởng xuống 4 độ nhưng khi để ngoài trời nắng chạy thì rất lâu mát và mát không sâu.
Em đã đi sửa nhiều chỗ kể cả Nguyên điều Hòa ở Trần Khát Trân nhưng không giải quyết được.
Bác nào có kinh nghiệm xử lý dùm e với

Số em 0963520188 Em ở HN ah
Thứ 1: Dàn nóng giải nhiệt không tốt, cái này liên quan đến quạt nửa
Thứ 2: lượng gas cho vào hơi nhiều so với liều lượng nên khi đi ra ngoài trời nóng gây áp cao.
Thứ 3: lượng dầu nhiều.

tronghaiauto89

Tài xế O-H
Kính thưa các bác em đang chạy Accrod 1997 LX nhập mỹ, điều hòa e đã thay van tiết lưu, lốc denso mới Indo tuy nhiên khi chạy trong xưởng xuống 4 độ nhưng khi để ngoài trời nắng chạy thì rất lâu mát và mát không sâu.
Em đã đi sửa nhiều chỗ kể cả Nguyên điều Hòa ở Trần Khát Trân nhưng không giải quyết được.
Bác nào có kinh nghiệm xử lý dùm e với

Số em 0963520188 Em ở HN ah
vấn đề này có 2 nguyên nhân bác, 1 là trong xưởng nhiệt độ mát hơn ngoài trời cho nên quạt tản nhiệt vẫn tản nhiệt tốt điều hòa vẫn hoạt động tốt. 2 là bác đi ngoài trời với cái nắng nóng của hà nội mấy ngày qua thì không chỉ riêng xe bác mà xe hàn mới cũng bị, thứ 1 nhiệt độ ngoài trời quá cao quạt tản nhiệt không hạ nhiệt giàn nóng được, thứ 2 là do bác ở thủ đô lên di chuyển với tốc độ chậm lên gió ngoài trời cũng không giúp tản nhiệt được, cho nên e khuyên bác thử về nhà chọn thời điểm trời nóng bác nổ máy bật điều hòa xem nếu điều hòa lâu mát mà mát không sâu bác thử tưới nước vào xem điều hòa có mát hơn không, nếu mát sâu bác lắp thêm một cái quạt trước giàn nóng điều hòa là ok. chúc bác thành công

zen2014

Tài xế O-H
vấn đề này có 2 nguyên nhân bác, 1 là trong xưởng nhiệt độ mát hơn ngoài trời cho nên quạt tản nhiệt vẫn tản nhiệt tốt điều hòa vẫn hoạt động tốt. 2 là bác đi ngoài trời với cái nắng nóng của hà nội mấy ngày qua thì không chỉ riêng xe bác mà xe hàn mới cũng bị, thứ 1 nhiệt độ ngoài trời quá cao quạt tản nhiệt không hạ nhiệt giàn nóng được, thứ 2 là do bác ở thủ đô lên di chuyển với tốc độ chậm lên gió ngoài trời cũng không giúp tản nhiệt được, cho nên e khuyên bác thử về nhà chọn thời điểm trời nóng bác nổ máy bật điều hòa xem nếu điều hòa lâu mát mà mát không sâu bác thử tưới nước vào xem điều hòa có mát hơn không, nếu mát sâu bác lắp thêm một cái quạt trước giàn nóng điều hòa là ok. chúc bác thành công
e đi cao tốc cũng bị vậy ah. Quat e thây chay nhanh lắm ah

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên