Điều hòa yaris chập chờn lúc lạnh lúc không

kakathuan
Bình luận: 60Lượt xem: 8,830

kakathuan

Tài xế O-H
Ai bảo bác vậy có điện 12v là đóng lốc đó rồi. Còn khi bác có điện mà k chạy thì đập lốc đi.
ó
Ở hệ thống điều hòa nhiệt độ của các loại xe như Mercedes C200, Toyota Camry sản xuất từ 2007, Toyota Yaris xuất khẩu cho thị trường Trung đông...thì lại không sử dụng bộ cảm ứng nhiệt độ để điều khiển việc đóng ngắt máy nén. Loại máy nén của các xe này không có li hợp; trục máy nén luôn luôn quay cùng với puli được dẫn động từ động cơ xe. Tùy theo nhiệt độ chỉnh đặt và áp suất trong hệ thống, bộ điều khiển điện tử của sẽ điều khiển công suất của máy nén thay đổi trong phạm vitừ không tải đến công suất lớn nhất thông qua việc điều chỉnh độ mở của van điện gắn ởmáy nén .

tdviet1991hn

Tài xế O-H
Em gặp trường hợp xe Camry cũng tình trạng bệnh như bác , lốc dầu sạch. Mọi người đều tư vấn thay lốc nhưng em được cao nhân bảo chỉ cần thay van tiết lưu và phin lọc là ngon. Em làm mấy tháng rồi vẫn ngon bác à .

huucanh

Tài xế O-H
em đảm bảo với bác " cai lốc lạnh " ra dj rồi. em đã gặp rồi, tinh trạng y như bác nói cung là yaris.
em còn đo cả xung cho nó luôn, lúc mất lạnh vẫn có nguồn điều khiển máy nén. bác cứ thay máy nén di em đảm bảo hết.

NgheAn.

Tài xế O-H
aps
Ở hệ thống điều hòa nhiệt độ của các loại xe như Mercedes C200, Toyota Camry sản xuất từ 2007, Toyota Yaris xuất khẩu cho thị trường Trung đông...thì lại không sử dụng bộ cảm ứng nhiệt độ để điều khiển việc đóng ngắt máy nén. Loại máy nén của các xe này không có li hợp; trục máy nén luôn luôn quay cùng với puli được dẫn động từ động cơ xe. Tùy theo nhiệt độ chỉnh đặt và áp suất trong hệ thống, bộ điều khiển điện tử của sẽ điều khiển công suất của máy nén thay đổi trong phạm vitừ không tải đến công suất lớn nhất thông qua việc điều chỉnh độ mở của van điện gắn ởmáy nén .
bac cõ tai lieu khong hay chi noi vay.
ap suất thay doi nhu the nao khi hoạt dong

thichnghe

Tài xế O-H
Nguyên nhân hư là do bơm bị khô dầu nhờn . Thay van đuôi lốc chỉ là may mắn ,vì cặn bẩn đã làm tắc các mạch dẫn ga trong bơm. Nếu như đã vệ sinh và làm tất cả những công việc cần thiết mà vẫn không ổn thì thay bơm mới

Xuantamtp

Tài xế O-H
E cũng gặp xe như này. Các bác còn cách xử lý k ạ. E thay lốc. Vệ sinh hết cac thứ sạch sẽ rồi. Nhưng chỉ ga lên mới có diều hoà. Được 2 hôm thì tịt hẳn luôn. K còn chạy lốc nữa. Lốc diện yaris 2O10

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên