Dung tích động cơ

KiuKiu
Bình luận: 22Lượt xem: 2,452

KiuKiu

Tài xế O-H
Với piston, chuyển động tịnh tiến của chi tiết này nằm trong phạm vi từ điểm chết dưới (DCD, thấp nhất bên trong xi lanh) đến điểm chết trên (DCT, cao nhất bên trong xi lanh). Hành trình từ điểm chết dưới đến điểm chết trên được gọi là hành trình piston. Và dung tích của một xi lanh chính là vùng thể tích mà piston quét qua khi thực hiện một hành trình từ điểm chết dưới đến điểm chết trên. Dung tích xi lanh không bao gồm thể tích buồng đốt ở phía trên điểm chết trên.

Đối với động cơ một xi lanh thì dung tích động cơ cũng chính là dung tích xi lanh, còn với động cơ nhiều xi lanh thì dung tích động cơ là tổng dung tích của các xi lanh.
Mới đọc em cứ tưởng bác đang chém theo sách, không thỏa mãn được ý em cần hỏi, nhưng đọc lại thì em thấy não em thông hoàn toàn nhờ câu trả lời của bác. Bác cũng trả lời giống mấy cụ kia, hehe, một câu trả lời khác xa những gì em mường tượng, may mà lên đây hỏi, nếu ko em còn sai nữa :V :v :v thanks bác, thanks cả nhà ạ :)

nguyenvuongbkhn

Tài xế O-H
Mới đọc em cứ tưởng bác đang chém theo sách, không thỏa mãn được ý em cần hỏi, nhưng đọc lại thì em thấy não em thông hoàn toàn nhờ câu trả lời của bác. Bác cũng trả lời giống mấy cụ kia, hehe, một câu trả lời khác xa những gì em mường tượng, may mà lên đây hỏi, nếu ko em còn sai nữa :V :v :v thanks bác, thanks cả nhà ạ :)
thì trong sách mà ra chứ em có dám chém hay thêm bớt tí nào đâu. Em chỉ ngắn gọn lại cho cụ hiểu thôi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên