Em hỏi dầu số súc lật changlin thừa nhiều và mầu trắng sữa ah

trinhquocdinh1
Bình luận: 7Lượt xem: 881

trinhquocdinh1

Tài xế O-H
E có việc nhờ các bác giúp đỡ ah. Em làm con súc lật changlin mà xả dầu số ra quá nhiều dầu nó phải gấp đôi gấp ba lần bình thường và có mầu trắng sữa kiểu như có nước vào mà em tìm k thấy chổ nào hở để nước vào đk. Em nghj dầu thuỹ lực lộn sang dầu số nhung tháo ti ô két làm mát bên dầu thuỹ lực vẫn sạch k bị sao. Dầu thuỹ lực có hao và có rò tio nên không xác định được hao dầu thuỹ luc do vào dầu số hay không lái xe có báo là bổ xung nhiều dầu thuỹ lực mà vẫn thiếu. Dầu số mới thay đk một tháng ah. Các bác cho em hỏi liệu bệnh này do nước hay do dầu thuỹ lực sang dầu số ah. Và nó có thể vào đuòng nào ah. Hiện tại em đã đổ dầu số cho làm và chờ mấy ngày kiểm tra lại ah. Mong các bác chỉ dậy ah

Nguyenhuepro

Tài xế O-H
Dùng phương pháp loại trừ. Đổ nước đầy. Cho máy làm việc. Đảm bảo đường nước kín và làm việc không cho nóng quá đến mức sôi nước. nếu hao nước và dầu số màu sữa thì đúng do nước. Nước không hao thì loại trừ ra.
Nhưng dầu thuỷ lực làm sao mà vào được hộp số. Bơm thuỷ lực rời mà......

trinhquocdinh1

Tài xế O-H
Dùng phương pháp loại trừ. Đổ nước đầy. Cho máy làm việc. Đảm bảo đường nước kín và làm việc không cho nóng quá đến mức sôi nước. nếu hao nước và dầu số màu sữa thì đúng do nước. Nước không hao thì loại trừ ra.
Nhưng dầu thuỷ lực làm sao mà vào được hộp số. Bơm thuỷ lực rời mà......
Vâng nhưng nước làm mát vào đường nào đk ah

trinhquocdinh1

Tài xế O-H
Con này dùng động cơ Weichai. Hộp số điều khiển bằng bơm thuỷ lực áp suất tuần hoàn. Có khả năng nào máy ngập nước hoặc dầu thuỷ lực có nước. Vì nếu dầu thuỷ lực bình thường tràn qua thì nó vẫn không có màu sữa.
Dầu thuỹ lực hao nhưng vẫn đẹp bác ah. Vấn đề là rất nhiều dầu số và mầu trắng sữa ah

Thanhtrinh89

Tài xế O-H
Bác đổ thêm dầu thủy lực vô. Theo em thì bác đang bị thông phớt bơm thủy lực. Chứ xúc lật Changlin Nước làm sao vào được hộp số. Có gì bác lh e 0868228363

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên