Focus AT đời 2006 2.0 nhờ các bác giúp e với ạ

truong_91
Bình luận: 13Lượt xem: 2,172

truong_91

Tài xế O-H
Tình hình là xe đang chạy bình thường nhưng máy nổ ko đều, vào xưởng thì e tháo ra thay buri, xúc kim phun, dùng dẽ lau sạch họng ga. Lắp lên thì nổ ngon đc 1 lúc đạp ga chỉ lên 1500v/p , e tắt máy đề lại bình thường và tiếp đó bình thường hết nên e giao xe, chủ xe chạy đc đoạn tầm 20km j đó thì lại bị hiện tượng trên, sag nay xe quay lại e kiểm tra thì nổ máy đứng 1 chổ ga chỉ lên đc 1500v/p máy nổ ập ù ko đều, trên mặt taplo hiện chữ " speed limited code" . lúc chạy thì chỉ lên ga 1000v/p dù có đạp hết chân ga. Tắt máy đề lại nổ bình thường và dòng chữ mất lun, nhưng nổ lúc dòng chữ hiện lên thì máy lại bị, e đọc lỗi nó báo hệ thống ổ ga, e tháo ra ngoài xem có j ko nhug cug chả phát hiện ra j cả, jo phải kiểm tra và làm những j nữa nhĩ, có hình ảnh ổ ga phía dưới mọi người tham khảo góp ý kiến nhé.

hanhthuy1990

Tài xế O-H
hay là kim phun thằng này có mã .bác check lại mã trên kim phun và dùng máy
thấy bác này mấy bài toàn trả lời mình không biết ngồi chờ người khác nhưng lại chém bừa chém bậy. em không biết nên đành ngồi im lặng xem người khác chém để học hỏi. Nhưng ngồi thấy bác nên phải lên tiếng chứ không chịu được.

nguyen nghi

Tài xế O-H
thường dòng ford tháo kim dầu thì chắc chắn 100% phải lập trình lại thì mới nổ êm được, còn xe này máy xăng thì chẳng có mã code gì cả.

benkid

Tài xế O-H
SPEED LIMITED MODE
chế độ giới hạn tốc độ
theo ngu kiến của em do hệ thống đang có 1 lỗi gì đó hơi nghiêm trọng nện xe đã kích hoạt chế độ này.
Bác nên dùng máy, test thử xe đang gặp những lỗi gì ?

truong_91

Tài xế O-H
Có cao thủ nào ngụ kiến e chút đi, xe nằm ở cty e 3 ngày roài, khách cứ đỗ tội e tháo ra vệ sinh kim phun, thay buri gây nên. Vẽ khách thay ổ ga đi cũng ko chịu, có cách nào để thử nữa ko các bác nhể ?

truong_91

Tài xế O-H
Có cao thủ nào ngụ kiến e chút đi, xe nằm ở cty e 3 ngày roài, khách cứ đỗ tội e tháo ra vệ sinh kim phun, thay buri gây nên. Vẽ khách thay ổ ga đi cũng ko chịu, có cách nào để thử nữa ko các bác nhể ?

ckipca

Tài xế O-H
Em xin có 1 vài ý kiến như sau
1-Dòng ford này có chế độ giới hạn chân ga khi cắm P và N(cụ không tin có thể thử ở tất cả các xe của ford,hôm trước em gặp ca này trên Mondeo).Nên cái dòng chữ Speed Limited Code không đáng ngại nhé.Cụ cứ xử lý bệnh kia đi thôi.
2-Cụ nên thay bộ bô bin(loại xịn) nhé

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên