Ford Escape 3.0 2002 chế điều hòa

B
Bình luận: 8Lượt xem: 2,689

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
Em Escape 3.0 2002 muốn làm diều hòa,em khảo sát thì cần thay thế lốc lạnh,bầu ngưng,van tiết lưu ống,van áp suất,ống mềm thấp áp. giá thành hàng theo hãng tương đối cao.khách hàng đang muốn chế chạy phin lọc ga và van tiết lưu thường. cái này em làm được.em định chế van tiết lưu vuông giống của toyota.cái này phức tạp hơn chế van râu,nhưng em nghĩ làm van râu lạnh sẽ không được sâu.em nhờ các bác có kinh nghiệm về vụ này tư vấn thêm cho em xem chế như thế nào cho hợp lý nhất ah.em xin chân thành cảm ơn

tuduy

Tài xế O-H
Theo minh thi cân chế lai bầu ngưng là được.chế có 1 bầu ngưng nhỏ o đường thấp áp giống camry hay vios là ổn.còn van tiết lưu thi dâu hay vuông cũng mat như nhau thui bac.chu ý bac phai nghiên cứu cả phan điện đó

ykmlhanam

Tài xế O-H
Bạn nên nhìn qua hệ thống của em 2,3 đời mới ý. nó chạy van vuông và phin lọc đó.toàn bộ giống hàng Huyndai.không dùng bầu ngưng.lạnh khá ổn!

hieudienlanh

Tài xế O-H
Em Escape 3.0 2002 muốn làm diều hòa,em khảo sát thì cần thay thế lốc lạnh,bầu ngưng,van tiết lưu râu,van áp suất,ống mềm thấp áp. giá thành hàng theo hãng tương đối cao.khách hàng đang muốn chế chạy phin lọc ga và van tiết lưu thường. cái này em làm được.em định chế van tiết lưu vuông giống của toyota.cái này phức tạp hơn chế van râu,nhưng em nghĩ làm van râu lạnh sẽ không được sâu.em nhờ các bác có kinh nghiệm về vụ này tư vấn thêm cho em xem chế như thế nào cho hợp lý nhất ah.em xin chân thành cảm ơn

Thằng này tiết lưu ống mao chứ van râu thì lấy đâu ra bầu ngưng.
Hay là em nó 2 zàn

alihoang

Tài xế O-H
Con xe của bác nói là nó dùng van tiết lưu ống (ống mao) va phin lọc o đường hạ áp chứ nhỉ? nếu như phân điện ok rùi thì bác chế kiểu gì chẳng được. lưu ý là bác kiểm tra kĩ dàn ngưng (dàn nóng) của thằng này, nếu tản nhiệt kém là cao áp lên rât cao và tất nhiên là không mát rồi

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
Bẩm các cụ,hôm nay nhờ sự tư vấn của mọi người lẽ ra em sẽ chế van râu bên ngoài và dùng phin lọc ga để ngay chỗ bầu ngưng thay ra.tuy nhiên sau thời gian tư vẫn cho khách thì khách hàng đã đồng ý thay bầu ngưng và để hệ thống cũ rồi ah.nếu sau này có làm chế em Escape nào nữa thì chắc chắn em sẽ làm theo sự tư vấn của các bác ah.em xin chân thành cảm ơn

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên