Ford everet đề máy không nổ cần giúp đỡ

viosvt
Bình luận: 26Lượt xem: 2,489

Petrolimex-vn

Tài xế O-H
Các bác cho em hỏi Tại sao bị dính béc như cụ chủ nói lại dùng "xì ke- Rờ pê bẩy" lại nổ ạ. Không biết nó có chứa chất gì mà làm nổ máy được, hay làm thông béc nên dầu phun vào được nên nổ máy ????

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Cụ tranh cãi với hạng tiểu tốt như thế làm gì cụ Thắng ói. Mệt xác. Mình làm gì thì mình làm miễn đừng đụng đến nồi cơm của ng ta là được nhồi. Có góp ý đưa ra cách giải quyết vấn đề một cách có cơ sở là được rồi, còn mà vô "phấn" bậy bạ như chưa từng được nói vói ai thì thôi bỏ đi, chẳng hay h0 gì cụ nhể.
Cơ bản là tôi muốn việc cãi qua cãi lại đó sẽ giúp cho những người khác ghé xem sẽ chắt lọc được điều gì đó về kỹ thuật thôi, chứ tôi cũng có cầu được lợi gì đâu ạ. Tôi nghĩ rằng tranh biện, cọ sát sẽ là cách học tập tốt cho mọi người, nếu không tranh biện thì ta sẽ khó lòng mà nhìn thấy được khuyết điểm của mình để bồi lấp và hoàn thiện, chứ đúng hay sai trên cái thế giới ảo này đâu có ý nghĩa gì. Mong rằng, nếu chẳng may tôi có va chạm với bác thì cũng chỉ là ảo thôi (vì tôi chưa biết mặt bác, không biết bác là ai), hy vọng bác hiểu ý tôi là vậy, nên tranh luận là cứ phải tới cùng. Thú thật, không dưới 1 lần, tôi phải viết xin lỗi đấy, mỗi lần vậy, mình thu được một bài học

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Các bác cho em hỏi Tại sao bị dính béc như cụ chủ nói lại dùng "xì ke- Rờ pê bẩy" lại nổ ạ. Không biết nó có chứa chất gì mà làm nổ máy được, hay làm thông béc nên dầu phun vào được nên nổ máy ????

Hề, cái đó nó cũng là chất dễ cháy bác ạ. Nó cũng là dạng dầu mà

quanauto

Tài xế O-H
Các cụ gíup em với hôm nay em gặp con everet mà mồi rp7 vào nổ ngay .Trước củng báo p0335 đã thay cảm biến cơ.thay đề nổ đc mấy phát đầu nhưng đề dai..sau khôg nổ nữa..sấy mới thay. áp rail đủ

TranDzung

Tài xế O-H
báo các bác là em nó bị dính cả 4 béc và phục hồi xong nổ ngon lành chạy êm ái nhưng vẫn không nhại nổ, phải dùng xì ke (RP7) mới chịu, có bác nào cao kiến không, chém phụ e tiếp?
Bugi ko vấn đề, áp rail ok bơm tay tốt, thay loc mới dầu mới rồi vẩn ko ổn.
bác chủ xong xe chưa?
sau khi phục hồi kim, xe vẫn còn hiện tượng đề zai ạ?
nếu kim ngon rồi, em thấy còn khả năng sấy khởi động và máy đề là những nguyên nhân gây đề zai cần chú ý

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên