ga điện komatsu 200-6

T
Bình luận: 33Lượt xem: 9,145
L

LỌ MỌ

Khách
cụ lọ mọ giỏi quá.cụ lạc hậu trình bày chi tiết quá.nhưng ko biết ông chủ thớt có hiểu ko

Dạ còn chút xíu " cảnh báo " khi lắp và hiệu chỉnh sai cái mô-tơ ga có thể gây hư hỏng cái ... Đại nhân chẳng giúp nốt đi đã thế lại còn vào phang em nữa ??? thế "Nà" thế nèo ạ !!!

tuanphathp

Tài xế O-H
Dạ còn chút xíu " cảnh báo " khi lắp và hiệu chỉnh sai cái mô-tơ ga có thể gây hư hỏng cái ... Đại nhân chẳng giúp nốt đi đã thế lại còn vào phang em nữa ??? thế "Nà" thế nèo ạ !!!

Về cái chút xíu này thì bác yên tâm "khi lắp và hiệu chỉnh sai cái mô tơ ga có thể ... làm vỡ cái hãm chiều quay bằng nhựa của biến trở dạng xoay-Cầu phân thế (xin phép cho tôi dùng từ của bác LẠC HẬU nhé)"

tuanphathp

Tài xế O-H
Cảm ơn Các Bác đã giúp tôi nhiệt tình, Nhờ các bác mà tôi đã làm xong việc. Tôi tháy diễn đàn rất hữu ích cho tôi mong rằng diễn đàn sẽ ngày càng phát triển hơn. Năm hết tết đến Xin gửi tới Toàn thể các Anh Em trong diễn đàn lời chúc SỨC KHỎE DỒI DÀO, AN KHANG, THỊNH VƯỢNG, VẠN SỰ NHƯ Ý.

THIỂN CẬN

Tài xế O-H
Cảm ơn Các Bác đã giúp tôi nhiệt tình, Nhờ các bác mà tôi đã làm xong việc. Tôi tháy diễn đàn rất hữu ích cho tôi mong rằng diễn đàn sẽ ngày càng phát triển hơn. Năm hết tết đến Xin gửi tới Toàn thể các Anh Em trong diễn đàn lời chúc SỨC KHỎE DỒI DÀO, AN KHANG, THỊNH VƯỢNG, VẠN SỰ NHƯ Ý.

Chúc mừng đại hiệp đã giải quyết xong công việc. Nhưng chưa thấy đại hiệp nói về "NGUYÊN NHÂN THỰC SỰ" khiến "KHÔNG TẮT MÁY ĐƯỢC". Mong đại hiệp phản hồi để mọi người cùng tham khảo vậy.
Chúc thành đạt.

tuanphathp

Tài xế O-H
Tôi thay cảm biến trên củ ga khác vào tắt được máy bác ạ. Taplo máy khác mang sang thử ga có giật về và sau gần 5s mới màn màn hình mới tắt. Giờ báo cáo các Bác cháu nó đã khỏi ốm rồi. Cảm ơn các Bác nhiệt tình giúp đỡ.

THIỂN CẬN

Tài xế O-H
Tôi thay cảm biến trên củ ga khác vào tắt được máy bác ạ. Taplo máy khác mang sang thử ga có giật về và sau gần 5s mới màn màn hình mới tắt. Giờ báo cáo các Bác cháu nó đã khỏi ốm rồi. Cảm ơn các Bác nhiệt tình giúp đỡ.
Xin cảm ơn đại hiệp đã chia sẻ. Nhân đây cũng "KÍNH MONG" các anh hào-hảo hán khác có bài viết ở diễn đàn; sau khi có kết quả cũng bớt chút thời gian để "PHẢN HỒI" cho những huynh đệ khác tham khảo nhằm cùng nhau "RÚT TỈA" kinh nghiệm cho cái sự nghiệp "GIAN KHỔ ĐẦY DẦU MỠ" của chúng ta.

Trân trọng cẩn báo.

komatls

Tài xế O-H
Chào các bác,
Em không phải là thợ điện, nhưng cũng biết chút ít về điện nên em muốn hỏi các bác cách xử lý bệnh của hệ thống ga điện máy PC200-5. Em xin mô tả bệnh tình của em nó như sau:
Vị trí ga luôn ở mức cao nhất, em thử tắt công tắc điện rồi kéo cần ga về vị nhỏ nhất, sau đó bật chìa khoá thì cần ga nhích lên, lúc này xoay núm ga thì cần ga vẫn lên xuống bình thường. Nhưng khi tắt chìa khoá thì cần ga không hồi về vị trí ban đầu, mà ở nguyên vị trí hiện tại. Nếu bật chìa khoá tiếp thì cần ga lại nhích lên lên. Cứ thế nếu tắt đi bật lại khoảng 5 lần thì cần ga sẽ ở mức cao nhất, muốn hồi về thì lại phải tắt chìa khoá rồi kéo trợ lại.
Em đang nghĩ là do khi tắt chìa khoá nó mất nguồn nên không có điện cấp cho motor ga để hôig về, vì khi tắt chìa khoá là táp lô cũng tắt theo luôn. Em để ý như các máy khác thì khi tắt chìa khoảng trừng 5 giây sau thì mới tắt điện.
Em rất mong được các bác chỉ bảo.

thaoha

Moderator
cụ đỗ trọng đoan hay ghê.người ta nhờ tư vấn cụ lại xin địa chỉ để sửa là sao.cụ komatls này có xưởng to tướng ở tp lạng sơn ý.cụ đã sửa xong con zx200 chưa mà rảnh thế.tôi đang có con ZX330-3 nhiệt độ nước và dầu thủy lực lên100độ cụ có giúp đc ko.nếu làm đc trả lời luôn tôi có số đt của cụ rồi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên