Giúp đỡ cài chế độ Auto Window cho Lands Cuiser

hanhthuy1990
Bình luận: 26Lượt xem: 2,351

thanhco1983

Tài xế O-H
hehe đúng là như vậy rồi nhưng mà cái vị trí dừng trên cùng và dưới cùng nữa ạ. ví dụ khi tháo ra lắp vào cứ bấm up auto lên hết nó tự chạy xuống 1/2. cái này vì cảm biến chưa xác nhận được vị trí của nó. cụ nào đã tháo con cảm biến này ra sẽ rõ ạ. nó gồm 1 cái đĩa bằng nhựa có xẻ các bo đồng để tạo on-off 2 mặt. có 2 con trỏ quét trên 2 mặt cái đĩa đó tạo ON-OFF. tại vị trí cao nhất phải OFF và vị trí thấp nhất cũng OFF. nếu như tháo ra lắp vào mà sai vị trí này thì phải mài sắt cho thành xà beng thôi. các cụ nói bấm lên hay bấm xuống mấy vòng có thể giải thích rõ ràng hơn vì sao không ạ? nhất là cụ thanhco1983 là người đã giúp đơn em để làm được cái này ạ. cảm ơn cụ nhiều lắm!
Cụ ác quá, tài liệu nó bảo reset như thế. :eek: Vì cái pan của cụ mà em mới đọc đến nó.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
cái này nó hoàn taonf bằng cơ khí cụ ạ. em cứ tưởng nó kiểu gì ai ngờ nó chỉ là cái cơ khí hoàn toàn. nó ảu dụng kiểu ON-OFF để nó xác định hành trình ạ. sau bao nhiêu thời gian thì em đã cạy nó ra và đã khống chế được nó.
Cái đó để xác định quãng đường (số vòng quay) thôi, không phải là cái cảm biến chống kẹt mà tôi hỏi bác kia đâu. Mà bác khống chế thế nào vậy?

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Cái đó để xác định quãng đường (số vòng quay) thôi, không phải là cái cảm biến chống kẹt mà tôi hỏi bác kia đâu. Mà bác khống chế thế nào vậy?
dạ nó phải đến đúng vị trí OFF cụ ạ khi gương lên hết hoặc xuống hết cụ ạ. nó có 2 mặt có hai điểm off lớn nhất tương ứng với vị trí gương trên cùng và dưới cùng. nếu nó không nằm trong dãi đó thì nó cứ lên hết rồi lại tụt xuống cụ ạ.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
dạ nó phải đến đúng vị trí OFF cụ ạ khi gương lên hết hoặc xuống hết cụ ạ. nó có 2 mặt có hai điểm off lớn nhất tương ứng với vị trí gương trên cùng và dưới cùng. nếu nó không nằm trong dãi đó thì nó cứ lên hết rồi lại tụt xuống cụ ạ.
Xin lỗi bác, tôi hiểu nhầm ra cái khác ( điện trở xung nhấp nháy ). Cái bác nói thì là để xác định vị trí trên cùng và dưới cùng và vì thế, nó không phải là cái chống kẹt được

damsan1984

Tài xế O-H
cái này gặp thường xuyên.... nhưng đạt lại thì hoi moi
[MERGETIME="1426168875"][/MERGETIME]
đòi hỏi phải tỷ mỉ
[MERGETIME="1426168887"][/MERGETIME]
đòi hỏi phải tỷ mỉ

ngocanh_102

Tài xế O-H

Cuối cùng phải canh thế nào thì mới được 2 cái OFF vậy cụ ?

lhquan86

Tài xế O-H
Em chưa bao giờ nhìn thấy và sờ nó bao giờ nhưng nghe các bác nói em nghĩ đây là giới hạn hành trình ở hai vị trí trên và dưới

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên