Hệ thống làm mát

zZToNyZz
Bình luận: 18Lượt xem: 2,030

zZToNyZz

Tài xế O-H
Dạ... anh/chị cho em hỏi nếu như nước làm mát nóng trên 80độC thì van hằng nhiệt mở để nước lưu thông qua két nước thì bộ sấy còn hoạt động không ạ? Và thêm vào đó nếu nó vẫn hoạt động tại sao không thay vào tắt nó đi thay vì tháo van hằng nhiệt ra... như thế ta tránh được trường hợp thay đổi khí hậu do vùng (giả sử đi đến nơi có vùng nhiệt độ thấp mà nước cứ tuần hoàn như thế sẽ mất công suất và hao nhiên liệu nhiều hơn). Em cám ơn anh/chị!

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Em nghĩ nó sử dụng điện... em đọc tài liệu với hỏi chú thì chú bảo nó có nhiệm vụ làm nóng nước làm nóng lên 30 độC thì nó tự tắt. Quá trình này nó giúp hâm nóng nước nhanh hơn.
Nhưng trên hình minh họa mà bác đưa ra thì có thể hiện điều ấy đâu

Cai banh xe

ủa thế nào mới đúng vậy anh! anh giúp em cái, cam ơn anh!
Cái mà trên hình có ghi là "bộ làm nóng" đó chính là nguồn nhiệt để sưởi ấm cho người ngồi trong khoang. Bộ này sử dụng nguồn nhiệt thải ra từ hệ thống làm mát động cơ, qua 2 đường ống nối song song với bơm nước, có thể có van chặn. Hiện nay có một số xe kết hợp thêm cả hệ thống chủ động sấy bằng điện cùng với hệ thống bằng nước

tranga

Tài xế O-H
Dạ... anh/chị cho em hỏi nếu như nước làm mát nóng trên 80độC thì van hằng nhiệt mở để nước lưu thông qua két nước thì bộ sấy còn hoạt động không ạ? Và thêm vào đó nếu nó vẫn hoạt động tại sao không thay vào tắt nó đi thay vì tháo van hằng nhiệt ra... như thế ta tránh được trường hợp thay đổi khí hậu do vùng (giả sử đi đến nơi có vùng nhiệt độ thấp mà nước cứ tuần hoàn như thế sẽ mất công suất và hao nhiên liệu nhiều hơn). Em cám ơn anh/chị!

Cai banh xe

Bộ sấy này hoạt động không phụ thuộc vào van hằng nhiệt

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên