hệ thống phanh BBW có trợ lực thủy lực

T
Bình luận: 6Lượt xem: 2,476

clicking0810

Tài xế O-H
Theo mình thì...bác xem xem có đúng ko nha....

Theon ý kiến của riêng mình thì
Không phải là phanh BBW (Brake By Wire) trợ lực thủy lực.
Bác đang nhầm cái bác đề cập đến là phanh EHB là 1 công nghệ trung gian của hệ thống BBW và hệ thống thủy lực cũ.
Hệ thống phanh BBW đích thực là EMB, nó sẽ loại bỏ hoàn toàn cá cơ cấu cơ khí và hệ thống thủy lực truyền thống như vậy là sẽ chẳng còn dầu phanh cũng như hệ thống ống dẫn nữa...
Còn EHB cũng được coi là thuộc hệ thống phanh BBW nhưng mà nó vẫn có xử dụng hệ thống thủy lực.
....................................
....................................

vthangnd

Tài xế O-H
Bác có tài liệu cụ thể về cái này không, up lên cho mọi người cùng tìm hiểu với, chứ em nghe cái này lạ quá.
Thanks

tienhaui

Tài xế O-H
cảm ơn bác clicking

Đúng em đang làm về EHB là hệ thống trung gian của bbw và hệ thống phanh thủy lực cũ. nhưng ehb đã có những thay đổi.không dùng blok thủy lực mà dùng ehb và thay bàn đạp trợ lực bằng bàn đạp ehb. em ko biết chính xác sự thay đổi này như thế nào nên muốn mọi người giúp em!
Bác nào có thài liệu tiếng việt thì cho em nhé !
Thanks các bác.

clicking0810

Tài xế O-H
Đúng em đang làm về EHB là hệ thống trung gian của bbw và hệ thống phanh thủy lực cũ. nhưng ehb đã có những thay đổi.không dùng blok thủy lực mà dùng ehb và thay bàn đạp trợ lực bằng bàn đạp ehb. em ko biết chính xác sự thay đổi này như thế nào nên muốn mọi người giúp em!
Bác nào có thài liệu tiếng việt thì cho em nhé !
Thanks các bác.
Tài liệu tiếng việt thì chắc là rất khan hiếm vì mình cũng đang tìm kiếm nhưng kết quả chỉ có đc 1 bài báo do Thầy Nguyễn Khắc Trai viết thui. Tài liệu tếng anh thì cũng rất khó kiếm >>>> Nói tóm lại là do công nghệ này rất mới nên việc tìm tài liệu nó là rất khó khăn, tài liệu tiéng Anh còn khó mà kiém chứ nói chi đến tiếng Việt....
Cho nên hãy cố gắng tìm đọc những bài báo nhỏ bằng tiếng Anh rồi tổng hợp lại
Cố lên ông bạn ...

tienhaui

Tài xế O-H
Thanks bác nhiều nha. Kiếm tài liệu làm cái này khó quá.mong các bác giúp đỡ em. Mà các bác biết dòng xe con nào có cái này không vậy ? chỉ giùm em với.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên