help xe gentra bị yếu máy

daiphongoto3
Bình luận: 12Lượt xem: 5,052

daiphongoto3

Tài xế O-H
chẳng là e đang làm 1 con gentra sx bảo dưỡng cấp (80k km) thấy mấy thứ như: bộ cảm ,phớt dầu,buzi ,vệ sinh họng hút ....làm xong đi thử thì không có hiện tượng gì máy vẫn khỏe , đi rất bốc.đến lúc khách đến lấy xe và đi thử thì được một đoạn thì ga không lên máy rung va tu từ lịm đi và chết máy,để một lúc lại đề được nhưng cũng chỉ được một lúc lại bi như trên. các bác có ý kiến j vào chém đỡ e với:(:(:(:(:(:(:(

hai_lua

Tài xế O-H
chẳng là e đang làm 1 con gentra sx bảo dưỡng cấp (80k km) thấy mấy thứ như: bộ cảm ,phớt dầu,buzi ,vệ sinh họng hút ....làm xong đi thử thì không có hiện tượng gì máy vẫn khỏe , đi rất bốc.đến lúc khách đến lấy xe và đi thử thì được một đoạn thì ga không lên máy rung va tu từ lịm đi và chết máy,để một lúc lại đề được nhưng cũng chỉ được một lúc lại bi như trên. các bác có ý kiến j vào chém đỡ e với:(:(:(:(:(:(:(

theo cụ tả thì khả năng là xe cụ nhiều khả năng do cụ thao tác sai ở đâu đó trong quá trình làm, cụ coi kiểm tra lại những gì mình đã tác động vô xem có phát hiện gì ko? mà xe truoc đó có bị như zậy ko cụ? nếu trước đó đã bị vậy rồi thì cũng có thể do nghẹt xăng hay thiếu nhiên liệu!cụ kiem tra bơm,lọc,...nếu ko hết thì tính sau!
chúc cụ may mắn lần sau!:)

BATLUC

Tài xế O-H
theo cụ tả thì khả năng là xe cụ nhiều khả năng do cụ thao tác sai ở đâu đó trong quá trình làm, cụ coi kiểm tra lại những gì mình đã tác động vô xem có phát hiện gì ko? mà xe truoc đó có bị như zậy ko cụ? nếu trước đó đã bị vậy rồi thì cũng có thể do nghẹt xăng hay thiếu nhiên liệu!cụ kiem tra bơm,lọc,...nếu ko hết thì tính sau!
chúc cụ may mắn lần sau!:)
cụ kiểm tra lai xem co cắm nhầm rác điện cua áp suất ddieu hóa sang vị chí trân ga ko . hai rắc đó rễ nhầm lăm ... hôm lâu em cũng bị một xưởng khắc hạnh hạ mất gàn 1 ngay ...nêu ko đươc đưng ném đá em nhé

T

thomaydocloi

Khách
sai cam thì ko bốc ngay từ đầu.em nghỉ là do nguyên liêu hoặc loc xăng bẩn thôi.bác nên kiểm tra cả bugi nữa

trainghe87@

Tài xế O-H
bộ cảm là bộ gì vậy cụ.buzi cũng có khẳn năng.cụ có máy quét không xem có lỗi gì không chém cho nó chắc.

daiphongoto3

Tài xế O-H
vâng em xin cảm ơn các cụ cho ý kiến.em da tim ra nguyen nhan roi . e noi ra de a e rut ra kinh nghiem nhe.nhu em da noi thi e đã làm tất cả những j có thể thay được các cụ ak.e đã mang hẳn 1 con xe y hệt để đổi mà vẫn ko đc.có những j có thể thay đc e đã làm thế mà ko fải bệnh chứ.tes máy mà lại ko báo lỗi j chứ.
thế là e bực mình tháo bô xả ra ,tháo bầu catalic thì ối giời cái tổ ong bên trong bâu catalic vỡ tan bịt chặt ống xả.===>bệnh của em nó là tắc bô xả. em mang cai bầu catalic ấy đi đục bỏ phần tổ ong lắp lại đi con bốc hơn trước. thế là e mất 2 ngày tháo đổi giữa hai con xe.:(:(:(:(:(:(:(:(

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên