Hỏi đặt cam xe mazda 6 đời 2003

hanhthuy1990
Bình luận: 27Lượt xem: 13,848

phanhuulinh

Tài xế O-H
Biếu cụ phần này để cụ tham khảo , toàn bộ quy trình đặt cam và đồ tool chuyên dụng

http://data.oto-hui.com/wma0n46luo59.html
thank cụn nhiều.nhưng e hỏi cụ là máy dầu ý.không phải là e tham đâu nhưng hôm vừa rùi e có làm con ranger 2013 .xe bị áp dầu yếu.em mở bơm đi kt thì nó bị trược xích cam.củng may là nhờ bác khánh ở for danang chỉ giùm.trầy trược mải mới xong.nhưng thât ra e củng chưa thông mấy.nếu biết thì thông mạch giúp e tí nha.đội ơn bác

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên
thank cụn nhiều.nhưng e hỏi cụ là máy dầu ý.không phải là e tham đâu nhưng hôm vừa rùi e có làm con ranger 2013 .xe bị áp dầu yếu.em mở bơm đi kt thì nó bị trược xích cam.củng may là nhờ bác khánh ở for danang chỉ giùm.trầy trược mải mới xong.nhưng thât ra e củng chưa thông mấy.nếu biết thì thông mạch giúp e tí nha.đội ơn bác
Cụ lập topic cho mọi người vào chém ,rồi tìm hiểu thêm.

angell-auto

Tài xế O-H
Tốt nhất là nếu chưa rành thì lúc tháo tìm dấu cam, dấu cơ cơ rồi hãy tháo. Nếu tìm không thấy thì lấy bút xoá mà đánh dấu, tránh trường hợp mất thời gian mò mẫm. không lại toi hết dàn xupap, mặt máy, tay biên... ứa gan ứa máu ra

luyen_hybrid

Tài xế O-H
bác cho em tiện thể hỏi cái nhế.bác có biết cách đặt cam của con ranger 2013 không? chỉ giùm em với.thank bác
em không hiểu ý nhà cụ muốn gì ạ, nhà cụ muốn thử nhà cháu ak, nếu thực sự cụ muốn nhà cháu giúp thì cụ cung cấp đầy đủ thông tin máy xăng hay máy dầu, dung tích xi lanh 2.2l, 2.5l, hay 3.2l nhà cháu sẽ hỗ trợ được cho cụ nhé.

minhnhuan

Tài xế O-H
lúc chiều em đã đặt thì nổ rồi nhưng vẫn còn rung giật. vì không xem tài liệu nên không thấy có con bulong số 1 để khóa trục cơ nên có khả năng bị xoay trục cơ khi xiết bulong. cứ nghĩ hãm cái buly ngoài và hãm trục cam thì ok nhưng vẫn chứa được. xe này dễ bị trượt dấu quá các bác nhỉ? cả puly trong và ngoài đều không có chốt định vị.
cu kiem tra lai van vvti co loc thao ra roi ve sinh la het benh nhe xin loi cac cu may khong viet dc tieng viet

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên