Hỏi về kinh nghiệm thay lốp xe

sabaco
Bình luận: 61Lượt xem: 7,156

hoanganh2

Tài xế O-H
Đảo định kỳ và đúng cách các lốp xe giúp lốp mòn đều và tăng tối đa hiệu quả sử dụng. Bác có thể tham khảo Sổ tay hướng dẫn sử dụng xe để biết cách hoán đổi thích hợp được nhà sản xuất khuyến nghị. Nếu không có chỉ định rõ thời hạn thì nói chung nên hoán đổi sau mỗi 10.000 -12.000 km. Đối với xe hai cầu thì có thể hoán đổi sau mỗi 6.000 -7.000 km.

billbungbu

Tài xế O-H
Đảo định kỳ và đúng cách các lốp xe giúp lốp mòn đều và tăng tối đa hiệu quả sử dụng. Bác có thể tham khảo Sổ tay hướng dẫn sử dụng xe để biết cách hoán đổi thích hợp được nhà sản xuất khuyến nghị. Nếu không có chỉ định rõ thời hạn thì nói chung nên hoán đổi sau mỗi 10.000 -12.000 km. Đối với xe hai cầu thì có thể hoán đổi sau mỗi 6.000 -7.000 km.
Em thì canh tầm đi được khoảng 6000km như bác nói rồi đem ra gara quen để đảo lốp thôi. Em hay làm bên Bảy Bằng ở Q2

hoangdulong

Tài xế O-H
Đảo lốp cũng có nhiều kiểu, mỗi xe lại khác nữa. Nhất là với các loại loại lốp xe bốn mùa cần hoán đổi theo kiểu “X cải biên” (chéo-cải biên), nghĩa là chỉ các bánh xe đưa lên trục chủ động mới được đổi qua bên kia của hông xe, hai bánh còn lại chỉ đổi từ trục chủ động qua trước quay tự do, và vẫn giữ nguyên phía của mình.

hoanganh2

Tài xế O-H
Bác phải cung cấp thông tin về size lốp lên thì mới tư vấn được. Trên thị trường bây giờ thì có nhiều loại lắm, Mit, BS, GY, vv... tùy nhu cầu của bác mà chọn.
E đã xài qua dunlop thì bị phù hông lốp và mic êm nhưng mau mòn quá (30.000 đã phải thay ) vừa rồi lưỡng lự cuối cùng quyết định thay 4 vỏ gy ATM mua 3 tặng 1 phải nói đi rất ok . Bác nào còn lưỡng lự cứ mạnh dạn thay ko phải hối hận

hoangdulong

Tài xế O-H
E đã xài qua dunlop thì bị phù hông lốp và mic êm nhưng mau mòn quá (30.000 đã phải thay ) vừa rồi lưỡng lự cuối cùng quyết định thay 4 vỏ gy ATM mua 3 tặng 1 phải nói đi rất ok . Bác nào còn lưỡng lự cứ mạnh dạn thay ko phải hối hận
Bây giờ ở đâu mà còn vụ km mua 3 tặng 1 vậy bác, em thấy cứ ngày 25 là có mua 2 tặng 2 đấy

billbungbu

Tài xế O-H
Chào các bác, hiện tại em đang đi Fortuner cũng đã được hai năm, không biết đã đến lúc phải thay lốp chưa? Nếu có thì mình căn cứ vào tình trạng hay dấu hiệu nào để nhận biết vậy các bác? Tiện thể các bác cho em hỏi thăm về các dòng lốp phù hợp với xe mà giá cả và chất lượng tương đối ạ. Xin cám ơn các bác trước.
Fortuner mà thích Gy thì dùng EfficientGrip SUV nhé

Gy_Tam

Tài xế O-H
dạo này thời nóng, thấy đi xe nó kêu thế nào ấy các bác, nhất là lúc đi ở tốc độ 80-90 là dễ có tiếng rít ở lốp, do tự nhiên hay do hư gì ở bánh nhỉ

tiengiangtoiyeu

Tài xế O-H
Chào các bác, hiện tại em đang đi Fortuner cũng đã được hai năm, không biết đã đến lúc phải thay lốp chưa? Nếu có thì mình căn cứ vào tình trạng hay dấu hiệu nào để nhận biết vậy các bác? Tiện thể các bác cho em hỏi thăm về các dòng lốp phù hợp với xe mà giá cả và chất lượng tương đối ạ. Xin cám ơn các bác trước.
Cảm nhận lốp thì cũng tùy người, ví như đi bình thường cẩn thận thì lốp chạy ngon nên sẽ tốt, chứ người khác đi cứ ổ gà ổ trâu lao ầm ầm, hoặc cứ đường xấu phi vào lốp nào chịu cho nổi, đương nhiên lốp sẽ nhanh tã và sẽ không hài lòng. Còn nguyên nhân thì nhiều không kể hết được.

vinhlong2

Tài xế O-H
Nói chung cũng đừng nên so sánh hãng nào hơn hãng nào làm gì vì mỗi hãng có thế mạnh mà tùy theo sở thích mỗi bác thì đi quen tay lái thôi. Em chia sẻ chủ yếu để thêm kiến thức chọn lốp cho phù hợp thôi.

hoathach

Tài xế O-H
bọn Tây là nó chạy xe dữ lắm, toàn gầm gầm tăng tốc đột ngột nên lốp cần độ bám đường với bền lâu, còn bên nước mình thì dù có leo lên cao tốc cũng chả thấm thía vào đâu với tụi Tây, lốp cứ thế mà có nhu cầu khác nhau

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Chủ đề bác đang quan tâm

Bên trên