Hướng dẫn cách lắp thiết bị định vị (GPS) cho xe gắn máy

T
Bình luận: 21Lượt xem: 6,193

tamnguyen_btd

Tài xế O-H
Tình hình là tham ga OH lâu rồi nhưng ít có vào tám chuyện với ae.hôm nay mạn phép viết vài dòng hướng dẫn cho ae tự lắp định vị điều khiễn bằng diện thoại thông qua nhà mạng mà mình đang sử dụng.vì giá thành rất là cao từ 1tr-2tr khi họ gắn cho mình.nhưng mình tự mua về gắn thì giá thành rẻ hơn rất nhiều.
rất đơn giản
mình lấy sản phẩm của cty TÂy BẮC Á làm mẫu nha ae.gắn cho mọi loại xe
-Trước tiên là bạn phải mua 1 chiếc sim để bỏ vào khe sim trên thiết bị.
- Trên thiết bị có bao gồm 9 dây nhưng có 2 dây xài cho còi hú nên ko tính ,nên còn 7 dây
-1.dây màu đỏ vào dây dương trước ổ khóa (vào cọc bình + cũng dc)
-2.dây đen vào dây mass (vào cọc bình - cũng dc)
-3.dây trắng vào dây dương sau ổ khóa (dây này khi mở khóa mới có điện )
-4.hai dây vàng thì vào hai dây sinhan (dây nào cũng dc)
-5.hai dây xanh dương thì ta cắt dây kích ra mỗi đầu vào một dây.(vì 2 dây xanh dương này có nhiệm vụ ngắt mạch khi ta điều khiển thiết bị bằng DTDD cho nên nó có nhiệm vụ k cho xe khởi động dc)
Xong .khi sử dụng thì trong mỗi thiết bị bán ra có kèm theo tờ hướng dẫn sử dụng rất dễ làm là ta lấy số DT của mình nhắn tin vào tỗng đài của cty thì có phản hồi lại 1 mật khẩu rồi mình lưu mật khẩu đó lại là DT của mình có thể diều khiển dc chiếc xe như tắt máy bất cứ ở đâu trên lãnh thổ VN hoặc bít dc chiếc xe của con vợ mình nó nằm ở khách sạn nào qua google map rồi lại đó năn nỉ em về..:10:
Ai hỉu chút nguyên lý về điện xe máy là có thể gắn dc .

canhoto

Tài xế O-H
Cụ cho hỏi dây trắng đấu vào dương sau khoá điện thế thì khi tắt máy có định vị được xem xe mình ở đâu không? Còn dây kích mà cụ nói là dây từ cuộn lửa hay dây từ cục câm vậy. Thank cụ.

canhoto

Tài xế O-H
Vậy thì ok rồi. Em cũng mới mua con lead, vì hay đi Hà nội nên cũng muốn lắp cái cho yên tâm. Mà hỏi cụ tí tự mua thì giá bao nhiêu nhỉ. Thank cụ!

tinhvesw

Tài xế O-H
Ðề: Hướng dẫn cách lắp thiết bị định vị (GPS) cho xe gắn máy

Có cái này thì mấy tay anh chị ăn trộm khó mà tiêu thụ xe

hornet599

Tài xế O-H

Tình hình là tham ga OH lâu rồi nhưng ít có vào tám chuyện với ae.hôm nay mạn phép viết vài dòng hướng dẫn cho ae tự lắp định vị điều khiễn bằng diện thoại
...
mình có thể diều khiển dc chiếc xe như tắt máy bất cứ ở đâu trên lãnh thổ VN hoặc bít dc chiếc xe của con vợ mình nó nằm ở khách sạn nào qua google map rồi lại đó năn nỉ em về..:10:
tiếc nhỉ chỉ biết được vị trí thôi sao, giá mà có luôn tìm đường đi, điểm đến thì hay biết mấy

aminhky5

Tài xế O-H

Vậy thì mình phải kết nối với đt nào mới được vậy? iphone hả?

tantientayga

trung tâm dạy nghề sửa xe

Vậy thì mình phải kết nối với đt nào mới được vậy? iphone hả?

ko phải đâu cụ ạ. máy ĐT nào cũng dùng được cả
máy đen trắng thì dùng, khi có ai đụng vào xe hoặc dắt xe đi , và bẻ khóa, thì điện thoại sẽ dung hoặc có cuộc gọi đến cho chủ xe, và nhắn tin cho chủ xe, gồm địa chỉ của nơi xe đang ở đó
còn nếu là máy hiện đại và nhiều chức năng như là aiphone hay galaxy có 3G hoặc kết nối GPRS thì máy sẽ gửi cho chủ xe 1 tin nhắn đường nlik kèm theo bản đồ nơi xe đang ở đó,

huynhminhspkt

Tài xế O-H

Mấy tên ăn trộm nó cắt dây của thiết bị hoặc đem xe ngâm vào nước liệu em định vị này có phản ứng gì không bác

huynhminhspkt

Tài xế O-H

Mà nè bác nào có hình em định vị đó cho em xem với được không ah, tình hình là em có con exciter gp muốn lắp vào có đc không các bác

daotaygacm

Đạo Mô Tô

Mấy tên ăn trộm nó cắt dây của thiết bị hoặc đem xe ngâm vào nước liệu em định vị này có phản ứng gì không bác
Cụ à..đã là 1 thằng ăn trộm thì làm gì có thời gian ngồi đó để mà cắt dây hay đem xe đi ngâm nước hả...Những tay trôm đó chỉ c1 khoảng 2 hay3 - 4 phút gì đó để cố mà dẻ cái khóa thôi..nếu không được thì chúng củng bỏ đi thôi

nguyenbinh10

Tài xế O-H

Tình hình là tham ga OH lâu rồi nhưng ít có vào tám chuyện với ae.hôm nay mạn phép viết vài dòng hướng dẫn cho ae tự lắp định vị điều khiễn bằng diện thoại thông qua nhà mạng mà mình đang sử dụng.vì giá thành rất là cao từ 1tr-2tr khi họ gắn cho mình.nhưng mình tự mua về gắn thì giá thành rẻ hơn rất nhiều.
rất đơn giản
- Trên thiết bị có bao gồm 9 dây nhưng có 2 dây xài cho còi hú nên ko tính ,nên còn 7 dây
-5.hai dây xanh dương thì ta cắt dây kích ra mỗi đầu vào một dây.(vì 2 dây xanh dương này có nhiệm vụ ngắt mạch khi ta điều khiển thiết bị bằng DTDD cho nên nó có nhiệm vụ k cho xe khởi động dc)
Xong .khi sử dụng thì trong mỗi thiết bị bán ra có kèm theo tờ hướng dẫn sử dụng rất dễ làm là ta lấy số DT của mình nhắn tin vào tỗng đài của cty thì có phản hồi lại 1 mật khẩu rồi mình lưu mật khẩu đó lại là DT của mình có thể diều khiển dc chiếc xe như tắt máy bất cứ ở đâu trên lãnh thổ VN hoặc bít dc chiếc xe của con vợ mình nó nằm ở khách sạn nào qua google map rồi lại đó năn nỉ em về..:10:

mua ở đâu bác ơi

lethuyen13

Tài xế O-H
rất đơn giản
thiết bị này tiêu tốn điện nhiều không hả bác, nếu xe không hoặt động thì mấy ngày thì hết bình ắc quy hả bác

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên