huyndai country cần giúp dỡ về điều hòa

T
Bình luận: 10Lượt xem: 1,025

cuongminh

Tài xế O-H
bác ơi cái đèn báo đỏ đấy nó có nhiều nguyên nhân ạ ! 1: là quạt dàn nóng kém hoặc hỏng không chạy áp suất cao gây ra,van áp suất an toàn nó ngắt để bảo vệ lóc. 2 : bộ dàn nóng của bác nó bẩn quá bùn đất bám vào nhiều nó cũng gây ra.v.v... nói chung đang chạy điều hòa mà đèn nó báo đỏ van áp suất ngắt lóc thì đều là do áp suất cao quá nó gây ra.bác vệ sinh sạch bộ dàn nóng kiểm tra quạt dàn nóng và kiểm tra áp suất thực tế xem ạ.:lx:lx:lx

tranat

Tài xế O-H
bác ơi em kiểm tra quạt gió rùi , một cái yếu thay mới . áp suất khi em kiểm tra ở nhà thì ok . giàn nóng thì ngày nào em cũng nhờ cụ chủ xe rửa cho em rùi . em thấy chủ xe nói , khi bị vậy thì xe đi ở đừơng có bụi thui ạ .thế em mới buồn chứ .

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Đèn đó sáng là áp xuất cao cụ ạ.Có thể do quạt dàn nóng chết ,dàn nóng bẩn hoặc áp xuất quá cao.Bệnh này không khó đâu ạ.Có khi chỉ cần xả 1 chút ga là đã có con gà béo uống rượu rồi.=))=))=))

minhduc1208

Tài xế O-H
cái đèn báo đó chỉ là một là quạt hay là áp cao do giàn nóng bẩn hay giải nhiệt không tốt thì van áp suất sẽ ngắt lốc để bảo vệ hệ thống thôi mà .cụ kiểm tra mấy vấn đề như giàn nóng ,quạt là ok ngay thôi mà

thanhthe_2015

Mọi thứ đang ở phía trước !!!
county còn chế độ đèn báo nữa đó là báo thay phin lọc! Khi thay phin lọc xong thì hết! đó là 1 trường hợp nữa ngoài trường hợp các cụ ấy nêu ở trên! Và khi đèn đó báo tức là đã đến lúc cụ cần bảo dưỡng lại hệ thống

tranat

Tài xế O-H
cảm ơn ý kiên đong góp củacác bác em xem lại những vấn đề mà các bác đưa ra có gì thì em xẽ báo với các bác

baolinh2012

Tài xế O-H
các bác ah , em nó bị bệnh như sau . xe bật điều hòa chạy 120km thì có hiện bóng đèn màu đỏ ở bảng đều khiển điều hòa . sau đó là điều hòa không mát nũa. mong cábác giúp em với
chết quạt giàn nóng .chạy garaty giàn nóng còn giải nhiệt đc.khi ga cao ,áp suất đỷ cao làm ngắt bót áp suất .lốc ngắt làm đèn nổi đh ko mát nữa

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên