Huyndai getz giật khục khi tăng tốc

O
Bình luận: 38Lượt xem: 13,718

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Em đang làm con Getz ,xe đi khoảng vài chục Km thì có hiện tượng đạp ga xe ì không lên được ,có lúc bị lúc không.
Em đã cho thay lọc xăng và bugi.Xe không báo lỗi.Các bác phán giúp em xem còn nguyên nhân gì nữa nhé.
Cảm ơn các bác trước nhé .
Xe số sàn hay số tự động ạ?Liệu xe đó bị giật do động cơ hay ở số ?Xe không báo lỗi trên Scantool hay không sang đèn Check ,Getz it có đèn check lắm ạ.

phalaidat

Tài xế O-H
Bệnh chập trờn quả thật rất khó chịu ,bác thử lắp bơm xăng chạy thử xem sao ,cái gì đơn giản bác kiềm tra trước ,số km xe đó đã chỵ được bao nhiêu rồi bác

otoxuanhung

Tài xế O-H
Cac cu oi ,co khi nao tong phanh lau ngay co van de lam cho dau khong hoi gay ra hien tuong thinh thoang bo 2 banh truoc cua no ko nhi?.vi khi xe vao xuong e thay 2 mayo trc hoi nong nhung khi kt thi van thay quay dc bt .xin y kien cac cu

huongmailinh

Tài xế O-H
Co may nguyên nhân bác loại trừ nhé.
1 bác bơm xăng yếu rồi b.bơm không đủ áp khi xe tăng tốc hoạc lọc xăng phía trong bình quá bẩn,tắc
2 trong xăng co nươc lạnh vào
3 kim phun bị gỉ,tắc
4 bugi quá đát,đánh lửa kém

chairman88

Tài xế O-H
2 bánh quay chậm là do láp thui, con chạy rà phanh nhiều thì hơi nóng. còn không thì ấm thui. bác kiểm tra lai xem bởi khi đó đứng tại chỗ mà ga lên có bị giống lúc đi không nhá. bỏ xót khâu kiểm tra khó phán bệnh lắm cụ ạ

chairman88

Tài xế O-H
Bác kiểm tra qua con chân máy nhá. vì nó hay bị cái tội là mới đứt ít đứng không phát hiện đc, nhưng khi chay lại thấy gì máy và hơi giật đó

alihoang

Tài xế O-H
Nếu là do động cơ ma xe của bác như vạy thì khả năng rất lớn là bơm xăng của bác, cái bơm kém ma minh tin tưởng nó thi mệt lám đó

oto16ahn

Tài xế O-H
Em đã gặp bệnh này trên Nubira,thay bơm xăng vẫn bị ạ.xong kiểm tra cái bobin thì chập chờn.Thay bobin phát êm luôn.Cụ chủ xem có đúng k nhe

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên