Huyndai Porter 1 ra nhiều khói đen

oto_lc
Bình luận: 34Lượt xem: 6,321

Hgtuc89

Tài xế O-H
A nên kiểm tra bơm và kim lại.kim thì e nghĩ ổn,nhưng còn bơm thì....bác nên bảo mấy ô cân bơm xét lại cho kĩ.chứ làm máy xong mà dính mấy cái này e cũng đau đầu

thohocviec_87

Tài xế O-H
Thợ làm heo nói bị hỏng đĩa cam của con heo. Nhưng theo em nghĩ họ nói thế thôi chứ chưa chắc là bị đĩa cam thật. Có thể trong quá trình lắp ráp heo họ làm không cẩn thận nên dẫn đến tuột cái lò xo nào đó trong con heo dầu cũng nên. Trường hợp của em làm lại con heo dầu một phát là hết ngay. Máy lại nổ đúng chuẩn của dòng Hyundai 1T!
cái lúc máy gõ và rung của cụ ra khói đen hay trắng ạ

buianhduy123456

Tài xế O-H
lúc trước em bị con 7t5 cũng như cụ.nổ ì ạch....làm mấy chỗ không hết...cuối cùng đem heo lên biên hòa làm lại....về lắp 1 phát....nổ giòn tan...ca đó đại tu mà không có ăn tại vì mấy ông thợ làm heo.

oto_lc

Tài xế O-H
V
lúc trước em bị con 7t5 cũng như cụ.nổ ì ạch....làm mấy chỗ không hết...cuối cùng đem heo lên biên hòa làm lại....về lắp 1 phát....nổ giòn tan...ca đó đại tu mà không có ăn tại vì mấy ông thợ làm heo.
Mong sao được như cụ nói. Có vậy mới không uổng công nhà cháu

thohocviec_87

Tài xế O-H

hyundaibinhduong

Tài xế O-H
Tình trạng xe, vừa làm máy song( được gần 1 tuần ạ). Cháu đã thay bạc biên, balie, thay hơi mới, bơm kim đã cân lai. Thay cả lọc dầu, vệ sinh lọc gió. Nói chung là những gì liên quan tới động cơ nhà cháu làm gần như là hoàn thiện. Nhưng tình khói đen khi đuối đà hoặc đạp ga mạnh vẫn không giảm. Chỉnh cho ăn ít nhiên liệu thì đỡ khói thật nhưng xe không chạy được. Cụ nào có kinh nghiệm trong vụ này bày cách xử lý giúp cháu với ạ. Chứ cứ nói là máy vừa đại tu chưa tròn máy thì chết[/Q
Không biết bác ở đâu, nếu ở trong nam thì ghé Hyundai Bình Dương hỗ trợ xử lý hết ngay

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên