Inova j cần trợ giúp lắp thêm dàn điều hòa sau

BQHauto
Bình luận: 13Lượt xem: 6,850

namnguyen293969

Tài xế O-H
Giá thợ 5,5tr. cho thợ làm. tự làm củng dc nhưng mất time..nữa ngày xong..còn tự làm thì ra quận 5 mua là có. nhưng ko quen cửa hang bán giá công qua công lại làm bang giá thuê. có những nơi nhận lô xe thanh lý các hang taxi độ lại.

BQHauto

Giữ xe
Cái dàn lạnh đó gồm cả quạt gió và hộp gió, nó có mã là gì vậy. Xe nào làm rồi cụ gửi cho mấy cái ảnh nhé. Có thể gửi vào mail dienotoquanghung@ gmail.com

Hổ Vồ

Tài xế O-H
Cụ có thể ra chợ hoặc ra Trần Quang mua, CHợ gọi là giàn 4 cửa, Trần Quang gọi là giàn GS-400 . Dàn này chế trên trần ngay sau hàng ghế lái. nó giống giàn sau của zace

Hổ Vồ

Tài xế O-H
Nhưng chế giàn như thế rất phức tạp, nào là đường gió, ống gió, ti ô , khoan vách sườn,... phức tạp mà tốn kém, mất nhiều công và thời gian

linhbn

Tài xế O-H
Mình nghĩ chế thêm giàn lạnh sẽ không mát hơn vì bản thân lốc lạnh sẽ không đủ công suất làm mát cho cả 2 dàn!

anhh

Tài xế O-H
Bac muon chê inova tư j len g ma lap ơ sau hôg thi bac mua dan 3cưa va vê bac bo cai cưa jo đi va go tôn up vưa miêg rôi rog tiô tư dan lên tran nhưg og jo tren tran bac đo va tinh toan cho hop li nhe cug phuc tap lăm day

minhduc1208

Tài xế O-H
Thưa các cụ, tình hình là em muốn độ điều hòa cho xe này thêm môtj dàn điều hòa sau nữa nhưng chưa biết loại dàn nào để lắp cho hợp lý vào cái hông sau của xe. Cụ nào làm rồi cho em xin cái mã dàn đó với

em thì chưa trực tiếp lắp con nào nhưng theo em nếu anh hưng muốn lắp giàn ở hông thì làm cái gian balo 3 cửa ấy nhưng phải khoét vách và đi gió rất mất thời gian.theo em anh có thể lắp giàn sau như xe july ấy anh làm cái giàn panasonic là ok ngay thôi mà=p~

BQHauto

Giữ xe
Cảm ơn các cụ. Cái đường gió đưa ra thì e đã xem rồi có người làm rồi em đã chụp ảnh nhưng e không biết đưa anh lên để các cụ xem bằng cách nào. Đại loại là khoét ở 2 bên vách ở đằng sau và đưa gió lạnh ra các cụ ạ.

BQHauto

Giữ xe
Cảm ơn các cụ. Cái đường gió đưa ra thì e đã xem rồi có người làm rồi em đã chụp ảnh nhưng e không biết đưa anh lên để các cụ xem bằng cách nào. Đại loại là khoét ở 2 bên vách ở đằng sau và đưa gió lạnh ra các cụ ạ.

namnguyen293969

Tài xế O-H
Có 2 loại . loại going xe zace loai giống xe zin.
loại xe zace phải mua dàn giữa chuyền ống ga dọc bên trong dây an toàn ghế trước. phải gò 2 ốp cho lien lạc thẩm mỹ. dùng máy gió đá cắt gầm xe để chuyền ống ga từ gầm lên...
còn dàn sau có 2 loại . mua theo zin thì khỏi bàn trần zin 7-8tr. còn dàn lạnh thì đặt hang. loại 2 là độ dàn lạnh mua bộ quạt và két lạnh trọn bộ. dẩn hơi lạnh bằng ống nhựa hay hộp nhưa. , tuỳ theo kỷ thuật người lắp mà cắt xương mui .còn trần xe thì mua các cửa thoát khét trên trần xe J. do trần xe J hẹp nên gió thổi yếu. chú ý khi lắp them dàn lạnh nên xem lại block lạnh có tốt ko. tại block xe J nhỏ hơn xe G nên khi kiểm tra thấy xe yếu lạnh mà dàn lạnh ko dơ block kêu hay yếu 90% là ko lạnh dc dàn sau. khi đạp ga trên 1500v/p mới lạnh. nên tư vấn trước để thay block . ko thay thì rủi ro cao khi đó dể nói chuyện với khách ...kinh nghiệm chia sẻ cùng bạn..

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên