Inova không khóa được bằng nút bấm trên chìa khóa thông minh

thichthaoraxem
Bình luận: 53Lượt xem: 25,619

BoBong

Tài xế O-H
ơ hộp đó sửa được mà cụ
Cụ ơi. Con corolla 2001 của e cũng bị bệnh 1 tháng nay, khoá đc nhưng ko mở đc. Bật khoá điện thì lại bình thường, tắt khoá đi cũng bthuong nhưng mở cửa ra đóng lại lại bị, bấm khoá mở vẫn nháy xinhan bthuong. E tháo hộp cầu chì ra nhìn xong lại thôi vì chả biết gì. Cụ giúp em

tienckdl1bkhn

Tài xế O-H
Cụ ơi. Con corolla 2001 của e cũng bị bệnh 1 tháng nay, khoá đc nhưng ko mở đc. Bật khoá điện thì lại bình thường, tắt khoá đi cũng bthuong nhưng mở cửa ra đóng lại lại bị, bấm khoá mở vẫn nháy xinhan bthuong. E tháo hộp cầu chì ra nhìn xong lại thôi vì chả biết gì. Cụ giúp em

View attachment 91243
Cụ bỏ cụm khóa cửa cả lái và phụ ra vệ sinh lại nhất là các cụm tiếp điểm xem thế nào. hôm trước em dính một vụ như thế sửa đã thành công.
.

BoBong

Tài xế O-H
Cụ bỏ cụm khóa cửa cả lái và phụ ra vệ sinh lại nhất là các cụm tiếp điểm xem thế nào. hôm trước em dính một vụ như thế sửa đã thành công.
.
Ý cụ là con chuột đóg mở khoá, hay là cụm giắc cắm? E đo vẫn cứ thông hết. Còn mỗi cụm rơ le kia tháo ra xong lắp lại vì ko biết điện tử. Còn cửa lái của e chuột chế rồi. Tự dưng bị bực quá. Nhất là cái vụ mà bật khoá điện vô tư, nhưng cứ mở cửa lái ra đóng lại là lại bị, thử bỏ núm báo trên cửa lái cũng ko đc

tienckdl1bkhn

Tài xế O-H
Ý cụ là con chuột đóg mở khoá, hay là cụm giắc cắm? E đo vẫn cứ thông hết. Còn mỗi cụm rơ le kia tháo ra xong lắp lại vì ko biết điện tử. Còn cửa lái của e chuột chế rồi. Tự dưng bị bực quá. Nhất là cái vụ mà bật khoá điện vô tư, nhưng cứ mở cửa lái ra đóng lại là lại bị, thử bỏ núm báo trên cửa lái cũng ko đc
Ý của em là chuột lái và chuột phụ của bác nó còn 1 day tín hiệu báo trạng thái đã unlock của chuột cửa. hệ thống nút bấm cơ khí vẫn sử dung chức năng bình thuường nhưng với tín hiệu điều khiển từ xa thì cần them tín hiệu đó. Nên bác thử kiểm tra lại xem, bác thử đảo cụm khóa bên phụ bên lái lại xem. Em chưa sửa hàng của altis nhưng em làm của mấy con của chervolet nó đều như vậy đấy.

antrungan

Tài xế O-H

View attachment 91243
bác tháo chuột tổng ra vêj sinh ,chú ý vệ sinh kỹ tiếp điểm báo vị trí 3 dây ấy

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên