Is250c mất trợ lực.

ngochoang_sh
Bình luận: 34Lượt xem: 3,199

vanbb19891988

Tài xế O-H
Is250c nổ máy thì volăng lock. Đã kiểm tra thông mạch từ cảm biến momen ở thước lái và motor lên hộp. Nguồn đầy đủ. Trên data list báo steering angle sensor : NG. Xe này trước bị cháy cầu chì xuống hộp lái thợ họ đấu trực tiếp và vì lí do gì nữa nên cháy hộp và đã thay. Mong các huynh gợi ý hướng xử lý.xin Cảm ơn
Vậy thì em tóm tắt qua nội dung của cụ nhé:
Thay thế và mượn thử:
+ Thước lái mới
+ ECU trợ lực lái mới.
+ Getway ECU mượn thay thử không hết.
+ Cài đặt điểm 0, cũng không được ( steering angle sensor : NG )
Thế còn hộp: ECU khóa vô lăng ở trên cột lái, cụ đang sẵn xe mượn thế, thay thử nốt xem thế nào. Vì đấy mới là cái thằng đang khóa và mở khóa vô lăng mà. Hộp này nó tích hợp cả bộ chấp hành bên trong luôn cụ ạ.
Theo em đọc thì:
+ Hộp " Power cource control ECU" thằng này sẽ cấp nguồn cho hộp "ECU khóa vô lăng" để điều khiển mô tơ đóng mở khóa, em chưa thấy cụ nào nhắc đến hai em này :)
Chúc cụ sớm phá được bệnh :)), báo lại anh em còn hóng.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Vậy thì em tóm tắt qua nội dung của cụ nhé:
Thay thế và mượn thử:
+ Thước lái mới
+ ECU trợ lực lái mới.
+ Getway ECU mượn thay thử không hết.
+ Cài đặt điểm 0, cũng không được ( steering angle sensor : NG )
Thế còn hộp: ECU khóa vô lăng ở trên cột lái, cụ đang sẵn xe mượn thế, thay thử nốt xem thế nào. Vì đấy mới là cái thằng đang khóa và mở khóa vô lăng mà. Hộp này nó tích hợp cả bộ chấp hành bên trong luôn cụ ạ.
Theo em đọc thì:
+ Hộp " Power cource control ECU" thằng này sẽ cấp nguồn cho hộp "ECU khóa vô lăng" để điều khiển mô tơ đóng mở khóa, em chưa thấy cụ nào nhắc đến hai em này :)
Chúc cụ sớm phá được bệnh :)), báo lại anh em còn hóng.
Cái hộp nguồn đấy mà không cấp được nguồn thì sẽ báo lỗi ạ. Chứ không phải quên đâu

vu mao

Tài xế O-H
không phải nó khóa vô lăng mà nó cấp điên xuống thước không đúng khiến cho thước lái bị cứng không quay được khi nổ máy
-bác cứ thử tháo con bulong 12 bắt khớp trữ thập thì vô năng quay được và thước thì cứng

huuhavuan

Tài xế O-H
ngày trước e cũng có làm 1 con is250 cũng bị mất trợ lực tay lái nặng, nhưng vấn đề do bình ắc quy... bệnh của bác e thấy nặng hơn e nhiều.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên