Khóa điện không mỡ cữa được

auto_oto_win
Bình luận: 34Lượt xem: 4,576

hoanbienphong11

Tài xế O-H
Bạn có ảnh hop body em nó không gui qua cho mình tham khao cái
Em không mang laptop theo o day. Nhưng theo em nguyên lý điều khiển từ xa toyota như nhau mà. Ở đây body ecu la bộ xử lý, nó dựa vào các tín hiệu đầu vào gồm: nguồn - và dương, tín hiệu đóng, mở cửa, tín hiêu chìa khóa ở trong hay ngoài ổ khóa và tín hiệu khóa hay mở khóa từ ổ khóa, từ công tắc điều khiển hoặc từ điều khiển từ xa để xuất tín hiệu ra gồm khóa hay mở khóa cửa và tín hiệu nháy đèn báo nguy. Trường hợp xe bác điều khiển khóa cửa thì binh thường, mở khóa vẫn có nháy đèn nên phần dây dợ, cầu chi, mô tơ, điều khiển bình thường. Như vậy chỉ có thể là body ecu bị hỏng, không xuất ra được tín hiệu mở khóa.
Theo em là như vậy đó bác ạ
Trân trọng

auto_oto_win

Tài xế O-H
Em không mang laptop theo o day. Nhưng theo em nguyên lý điều khiển từ xa toyota như nhau mà. Ở đây body ecu la bộ xử lý, nó dựa vào các tín hiệu đầu vào gồm: nguồn - và dương, tín hiệu đóng, mở cửa, tín hiêu chìa khóa ở trong hay ngoài ổ khóa và tín hiệu khóa hay mở khóa từ ổ khóa, từ công tắc điều khiển hoặc từ điều khiển từ xa để xuất tín hiệu ra gồm khóa hay mở khóa cửa và tín hiệu nháy đèn báo nguy. Trường hợp xe bác điều khiển khóa cửa thì binh thường, mở khóa vẫn có nháy đèn nên phần dây dợ, cầu chi, mô tơ, điều khiển bình thường. Như vậy chỉ có thể là body ecu bị hỏng, không xuất ra được tín hiệu mở khóa.
Theo em là như vậy đó bác ạ
Trân trọng[/QUOTE nghe chuẩn lắm bác....e cung nghĩ nhu bác.minh báo chủ xe roi mà chủ xe nói di tạm đã

AUTO_TNT

Tài xế O-H
Bây giờ bác thử hỏi chủ xe còn chìa khóa xơ cua không. Bấm thử để rồi chém tiếp. Xác định hư remote hay sao.

Otothainguyen

Tài xế O-H
Bấm nút khóa và mở ở cửa mà vẫn hoạt động bình thường
Bấm nút trên remote khóa thì được nhưng mở thì không được
Khi bác bấm mở trên remote có nháy đèn đỏ không?
Và xe có nháy xinhan không?
Nếu đèn xinhan nháy thì bên trong hộp body, phía sau có 1 role màu trắng hàn vào mạch. Bác bóc vỏ ra vệ sinh tiếp điểm và kt xem nó còn nhảy không
Nếu xinhan không nháy thì kt remote

auto_oto_win

Tài xế O-H
Nếu đèn xinhan nháy thì bên trong hộp body, phía sau có 1 role màu trắng hàn vào mạch. Bác bóc vỏ ra vệ sinh tiếp điểm và kt xem nó còn nhảy không
Remote co đỏ đèn va xi nhan có nháy bạn .nhưng không mở được.minh cho xe đi rồi .cảm ơn bạn đa tư vấn...co gì nó quay lại mình thông báo nha

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên