Kia morning 2010 lỗi điều hòa

V
Bình luận: 26Lượt xem: 9,555

vietit

Tài xế O-H
Chào các bác, xe em KM 2010 SLX, có v/đ liên quan đến điều hòa:
+ Hiện trạng: xe chạy tầm 15-20km (30 phút) mới lên hệ thống điện của điều hòa, tùy thuộc vào nhiệt độ ngoài trời; khi đã lên các chức năng dùng bình thường.
+ Đã kiểm tra: Cầu chì, hệ thống nước làm mát,...
Các bác chẩn đoán giúp em với, có liên quan đến cảm biến nhiệt ở đâu đó không ạ?

vietit

Tài xế O-H
Xe có báo lỗi gì không bác?
Mà bác nói rỏ là mất hệ thống điện điều hòa là thế nào ạ? (mở quạt gió có không? công tắc A/C có sáng không?) hay là chỉ cái lốc lạnh không bắt làm không thấy lạnh?
Em đang nghi tín hiệu nhiệt độ nước làm mát
Tks bác, điều hòa mất hệ thống điện (như file em gửi kèm), k lên tí đèn nào, như lúc chưa nổ máy.
Xe không báo lỗi gì cả, bảng taplo bình thường.

vietit

Tài xế O-H
Vậy có thể rơle hay cầu chì chập chờn rồi.
Mà bác nói là "đi khoảng 30 phút thì tự động có điện" là bị thường xuyên vậy luôn hay tình cờ như vậy ạ?
Con này em không có sơ đồ mạch điện, bác nào có đưa lên chém xem nhé.
Tks bác, dạo này trời lạnh thì bị thường xuyên, số phút nó theo thời tiết, càng lạnh thì càng lâu bác ạ. Vì vậy em đoán có thể liên quan đến 1 cái cảm biến nhiệt nào đó, em mù tịt :)

son.otohui

Tài xế O-H
Bài này lâu rồi nay em lại đào lên. Xe em tự dưng hôm nay cũng có hiện tượng trên. Cho em hỏi chủ thớt xử lý thế nào cho em chút kinh nghiệm. Thanks!

Kemsu

Tài xế O-H
Bài này lâu rồi nay em lại đào lên. Xe em tự dưng hôm nay cũng có hiện tượng trên. Cho em hỏi chủ thớt xử lý thế nào cho em chút kinh nghiệm. Thanks!
Cái này bị hỏng mấy con tụ trong bảng điều khiển? Của cụ ok chưa để e tìm địa chỉ có cụ sửa món này cho?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên