KIA MORNING ĐỜI 2011 THỈNH THOẢNG ĐỀ DAI KHÓ NỔ

tienphampro
Bình luận: 17Lượt xem: 2,761

tienphampro

Tài xế O-H
CHÀO CÁC CỤ
E ĐANG LÀM CON MORNING MÀ KHOAI QUÁ.E ĐÃ THAY CẢ HỘP ĐEN, CẢM BIẾN CAM CƠ.MOBIN.MÀ VẪN KO ĐC.ĐỀ VÀI PHÁT LÀ LẠI CÓ PHÁT KHÔNG NỔ ĐC.TẮT CHÌA KHÓA ĐI ĐỀ LẠI THÌ LẠI NỔ OOKE.LÚC ĐỀ MÀ KHÔNG NỔ ĐỂ CHÌA KHÓA Ở VỊ TRÍ ON THÌ MÁY BÁO LỖI P01610:IMMOBISILER SMARTRA ENRRO.TẮT ĐI BẬT CHÌA KHÓA LẠI THÌ LẠI HẾT LỖI.CÁC BÁC CÓ CAO KIẾN NÀO KO CHỈ E VS Ạ.2 NGÀY RỒI MÀ KHÁCH GIỤC QUÁ.E CẢM ƠN CÁC BÁC TRƯỚC Ạ

ledoan

Tài xế O-H
CHÀO CÁC CỤ
E ĐANG LÀM CON MORNING MÀ KHOAI QUÁ.E ĐÃ THAY CẢ HỘP ĐEN, CẢM BIẾN CAM CƠ.MOBIN.MÀ VẪN KO ĐC.ĐỀ VÀI PHÁT LÀ LẠI CÓ PHÁT KHÔNG NỔ ĐC.TẮT CHÌA KHÓA ĐI ĐỀ LẠI THÌ LẠI NỔ OOKE.LÚC ĐỀ MÀ KHÔNG NỔ ĐỂ CHÌA KHÓA Ở VỊ TRÍ ON THÌ MÁY BÁO LỖI P01610:IMMOBISILER SMARTRA ENRRO.TẮT ĐI BẬT CHÌA KHÓA LẠI THÌ LẠI HẾT LỖI.CÁC BÁC CÓ CAO KIẾN NÀO KO CHỈ E VS Ạ.2 NGÀY RỒI MÀ KHÁCH GIỤC QUÁ.E CẢM ƠN CÁC BÁC TRƯỚC Ạ
Hôm nọ cũng có xe kia moning bị như bác .chủ xe bảo vậy lúc đến xưởng kiểm tra thì ok không bị sao mới cay

garatuantrang

Tài xế O-H
CHÀO CÁC CỤ
xe nó bị đau bụng mà cụ đi chữa đau đầu rồi. cụ thay ECU ko hết bệnh đc . cụ phải xem lại hệ thống IMMO nhận dạng chìa khóa đi ạ. cụ tham khảo hướng dẫn này nhé. đo kiểm dây cẩn thận nếu ok thì thay hộp IMMO đi là ok

garatuantrang

Tài xế O-H
cái phần mềm tra lỗi của bác khá chuẩn, nhưng sao nó bị lỗi font chữ hoài vậy? không khắc phục được sao bác?
hôm lâu kỹ thuật viên bên dtdauto họ thử sửa lỗi này nhưng ko đc. hiện tại em đang đợi bên dtdauto họ cập nhật bản mới để sửa lỗi font chữ này. các bác chịu khó dịch chút xíu :D

tienphampro

Tài xế O-H
Chào các cụ.xe này là xe taxi.bản thiếu.ko có immo đâu ạ.chìa khóa cơ.ko có điều khiển.nên e bỏ qua immo.còn cách nào khác k ạ.e vệ sinh mấy cái mát bên trg taplo r mà vẫn vậy

hoangtun_auto

Tài xế O-H
CHÀO CÁC CỤ
Bạn kiểm tra xem lúc xe đề không nổ,có xăng lên không nhé.

garatuantrang

Tài xế O-H
Báo lỗi ảo thôi.tắt chìa khóa đi bật lại là hết lỗi mà cụ
lỗi immo là bị kiểu thế đấy cụ. khi tắt khóa đi bật lại thì hệ thống lại nhận diện đc chìa khóa nó sẽ ko báo lỗi nữa. tôi gặp 1 số xe morning có hệ thống immo bị lỗi kiểu này thì lái xe họ khắc phục bằng cách bật tắt chìa khóa nhiều lần đến khi hiện đèn chìa khóa trên tablo thì đề cái nổ máy ngay

garatuantrang

Tài xế O-H
cụ tháo ổ khóa của nó ra xem có vòng dây từ trên ổ khóa của hệ thống immo không đã. hộp immo thì nó nằm ngay trên cột lái thôi rất dễ tìm thấy

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên