KIA Morning nhập bị chập mạch còi báo hiệu trong xe

B
Bình luận: 9Lượt xem: 5,101

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
các bác giúp em với.1 em Morning nhập vào chô em sơn badosoc sau,nơi có cảm biến lùi phía sau.sơn xong khi giao xe thì phát hiện tiếng kêu chuông trong xe, nó phát ra từ còi báo cảm biến lùi phía sau ấy.em bị 2 xe trước cũng hiện tượng ntn,em chỉ kần tháo giắc tổng của bộ cảm biến lùi ra láp vào là được.nhưng em này không được.khi tháo giắc tổng cảm biến lùi ra vẫn kêu tít tít. các bác có kinh nghiệm giúp em với.em xin chân thành cảm ơn

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
dây điện không sao bác ah.vì chỉ sơn bên ngoài thôi.với lại khi rút giắc tổng của ảm biến ra rồi nó vẫn kêu.em quên mát là đài của nó vẫn chạy nhưng ại mất tiếng nữa các bác ah

balong_autotn

Tài xế O-H
bác cứ đùa vào số lùi ko có gì ở phía sau mà nó cũng kêu thì có phải bệnh ko bác .em từng gặp con bị một lớp sơn mỏng phủ lên cb nên cứ vào số lùi là nó kêu dù phía sau chả có gì.nếu rút giắc tổng của cb mà ko hết bác thử tháo mát xem sao.xe kia nhiều khi nó hay bị đơ lắm,chúc bác sớm tìm ra bệnh

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Thứ nhất bác lau hết sơn trên đầu cảm biến đi cho chắc ,vì cái vụ cụ Balong nói là có thật (em bị trên bộ cảm biến Tàu ) nên cg ko loại trừ.Nếu ko hết bệnh bác kiểm tra theo mạch này:

Mạch báo lùi kiểm tra rất dễ ,cứ bám sát sơ đồ mạch thế nào cũng ra cụ ạ.Ở trường hợp của cụ ,cụ nói rút giắc tổng phía sau xe còi Buzz vẫn kêu thì em nghĩ có 2 chỗ nên kiểm tra trước.Một là dây tín hiệu từ đèn lùi về hộp ,xem nó có dính dây + thường trực nào không.Thứ 2 là dây - từ hộp về còi Buzz đang dính mass đâu đó.Cụ tham khảo nhé.Chúc cụ thành công.

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
Thứ nhất bác lau hết sơn trên đầu cảm biến đi cho chắc ,vì cái vụ cụ Balong nói là có thật (em bị trên bộ cảm biến Tàu ) nên cg ko loại trừ.Nếu ko hết bệnh bác kiểm tra theo mạch này:

Mạch báo lùi kiểm tra rất dễ ,cứ bám sát sơ đồ mạch thế nào cũng ra cụ ạ.Ở trường hợp của cụ ,cụ nói rút giắc tổng phía sau xe còi Buzz vẫn kêu thì em nghĩ có 2 chỗ nên kiểm tra trước.Một là dây tín hiệu từ đèn lùi về hộp ,xem nó có dính dây + thường trực nào không.Thứ 2 là dây - từ hộp về còi Buzz đang dính mass đâu đó.Cụ tham khảo nhé.Chúc cụ thành công.

cảm ơn bac nhiều lắm.em đang rất cần sơ đồ mạch này.mai em kiểm tra có gì sẽ nhờ bác nhe

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
em lên để thông báo cách giải quyết ah.
Về cái còi em tháo tổng báo lùi và cả ác quy ra nữa,để qua đêm sáng dậy thì hết.tháo 1 lúc thì vẫn còn.chuối
Về cái đài chạy nhưng không có tiếng do dây xuống supper bị đại kẹp tại ốp để chân làm ngắn mạch với nhau nên nó câm
em chân thành cảm ơn các cụ đã tư vấn cho toppic của em. cảm ơn KIA đã cho mình xin mạch điện nhé:103:

0936288111

Tài xế O-H
Ðề: KIA Morning nhập bị chập mạch còi báo hiệu trong xe

Bác kia_service cho mình xin hình ảnh của rắc nối dưới taplo với hộp chỉnh số AT morning 2007 nhé!
thank

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên