Kinh nghiệm sửa chữa điện ô tô

trinhquangtuan
Bình luận: 21Lượt xem: 2,340

dovanthuy91

Tài xế O-H
Theo Em nếu bị chập điện sẽ có một số chức năng hoạt động không chính xác hoặc bị lỗi, ta sẽ dựa vào biểu hiện khác thường của xe rồi khoanh vùng kiểm tra. Nếu xe đời cao thì ta kiểm tra bằng máy test lỗi, còn đời thấp ta kiểm tra cầu chì. Em kinh nghiệm còn quá non kém, có gì sai sót mong các tiền bối bỏ qua cho e... hihi

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Theo Em nếu bị chập điện sẽ có một số chức năng hoạt động không chính xác hoặc bị lỗi, ta sẽ dựa vào biểu hiện khác thường của xe rồi khoanh vùng kiểm tra. Nếu xe đời cao thì ta kiểm tra bằng máy test lỗi, còn đời thấp ta kiểm tra cầu chì. Em kinh nghiệm còn quá non kém, có gì sai sót mong các tiền bối bỏ qua cho e... hihi
Bác có thể chia sẻ cách tìm chỗ chập mạch trong xe đời cao bằng máy chẩn đoán được không?

HoangLongBG

Tài xế O-H
theo mình thì muốn tìm hay sửa chữa 1 hệ thống điện nào đó thì trước hết bạn phải hiểu được hệ thống đó nó làm việc như thế nào cấu tạo gồm những cái j nó cần những điều kiện nào để làm việc và nó liên quan đến các hệ thống khác như thế nào.khi bạn nắm được những điều đó thì tự bạn xe biết làm j để tim ra chỗ hư hỏng, tất cả các công cụ chỉ là hỗ trợ cho việc tìm kiếm và sửa chữa quan trọng nhất là kiến thuc.ko ai cho ban đươc cái công thức để tìm ra chỗ bị chập điện đâu,trên đây là 1 số ý kiến nhỏ nhỏ
chúc bạn thành công

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Em kinh nghiệm sửa xe bằng máy test lỗi vẫn còn yếu kém, chủ yếu là lý thuyết, chưa thực hành nhiều. Em không dám nói bậy, mong bác thông cảm... hihi
Vẫn mong được học hỏi nhiều...
Thì ở trên bác cũng vừa nói bậy đấy thôi, nên tôi phải hỏi lại mà

ngoctrung

Tài xế O-H
Theo ngôn từ ở ngoài Bắc thì từ CHẬP ĐIỆN được hiểu là hai cưc + và - của nguồn điện bị dính vào nhau mà không qua phụ tải điện hay còn gọi là bị (ngắn mạch). Nếu chỗ nào bị chập thì sẽ bốc khói, muốn tìm cũng dễ đấy thôi có phải ko các bác. Tôi thấy chủ thớt đặt câu hỏi mà mọi người trả lời cứ lung ta lung tung vậy. chém gió...

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên