Lạnh không đều

N
Bình luận: 9Lượt xem: 886

NgocDuy979

Tài xế O-H
Mình gặp con BMV 2006 khi bật điều hòa thấy bên phía người lái mát hơn phía bên cạnh. Tại cửa gió phía cạnh người lái thấy gió hơi ấm chí ko phải mát. Ai diều trị hộ bệnh này với
Cụ kiểm tra lai gas thiếu sau đó gas đủ mà vẫn bị như vậy thì xem lại van sấy nóng . nếu vẫn không hết thì khả năng cao bị kẹt cửa chia gió nóng và lạnh.

tranductdxt

Tài xế O-H
ý bạn nói là gió thổi ra một bên mát một bên lạnh ,hay là sờ trực tiếp vào giàn lạnh .nếu là gió thổi ra mình sợ mô tơ chia cửa gió của bạn hoạt động không đúng ,còn nếu ở giàn chắc là tắc van ,mà bạn phải nêu cả áp đo được thế nào để anh em còn giúp

4banhdamme

Tài xế O-H
Bệnh của bác có thể thiếu gas hoặc bị hở cửa chia gió nóng lạnh nên gió nóng lọt.vì dòng BMW có nhiều cửa chia gió nhỏ mà không phải 1 cửa như xe thường nên hở hoặc motor tại vị trí cửa gió đó không quay

nvminh

Tài xế O-H
em đả làm một em BMW 318I bị y chang bệnh của cụ luôn bên tài mát lạnh bên phụ thì không lạnh mà lại có hơi nóng và em rả giàn lạnh ra và nó bị bẩn nửa bên phụ sau khi vệ sinh xong ráp vào là ok ( trường hợp em từng gặp và ok sau khi sửa) mong cụ giải được em nó..

tranat

Tài xế O-H
cửa gió từng bên điều khiển độc lập về nhiệt độ , nhiều người nghĩ do hệ thống chia gió của cửa gió làm việc không đúng . vậy là cứ xoay quanh nó thui . khi kiểm tra ga thấy áp suất rất đẹp , nhưng nguyen nhân nó từ đó mà ra . em bị mắc con santafe bệnh này . còn đời cao như của cụ thì em trưa được nhìn . mời các cụ có kn chém cho chủ thớt !

thovalop

Tài xế O-H
chào các bác. em thì chưa có cơ hội làm dòng xe hạng sang này nhiều nhưng thường bệnh của em nó là bị thiếu gas thôi.còn nếu không thì phải có máy tes lỗi chứ em nghĩ chưa chắc đã bị lọt sưởi đâu vì con này mỗi cửa gió có 1 moto điều khiển riêng

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên