Lắp điều hoà chạy điện 24V DC cho máy xúc

H
Bình luận: 11Lượt xem: 6,220

hoangdat

Tài xế O-H
Thưa các cụ em có cái máy xúc cũ gàu 0,7 m3 mấy hôm nay trời nóng quá không thể ngồi mà làm được.Em đọc trên mạng thấy có cái điều hoà của Tàu chạy điện 24 V DC công suất tiêu thụ điện 1000w nên định mua về lắp cho máy.
Trước khi triển khai có mấy vấn đề chưa rõ muốn hỏi các cụ.
1- Công suất máy phát điện của máy “200 gầu 0,7” là thông thường bao nhiêu? Công suất đó có đủ chạy điều hoà, và một số thiết bị cần thiết tối thiểu khác không?
2- Nếu máy phát trên không đủ có thể “độ” để lắp một máy phát khác công suất lớn hơn để đáp ứng nhu cầu không? Có phát sinh hệ luỵ gì không?
Rất mong các cụ chỉ giáo!

dungdaknong

Tài xế O-H
bác cứ mua cả giàn điều hòa loại 24V như video em gửi ấy.
Gắn nhiều lắm rồi bác vì nó sài điện câu từ bình mà. Cỡ PC200 hay SK200 là sài ổn bác ạ!
Nhưng nhớ tắt điều hòa khi tắt máy nhé :))

diemhuc

Tài xế O-H
Gắn nhiều lắm rồi bác vì nó sài điện câu từ bình mà. Cỡ PC200 hay SK200 là sài ổn bác ạ!
cần độ chế thêm binh hay máy phát gi thêm không bác, em lo là cái máy phát nó quá tải mất

diemhuc

Tài xế O-H
Nếu máy phát điện mà quá tải, thì nếu bác lắp thêm bình điện cũng không phải giải pháp căn bản, nếu không muốn nói gần như là vô ích
bác nói đúng, em ngĩ nếu mà không độ chế nâng công xuất máy phát thì không được ổn lắm, 2 cái quạt vs con lốc đâu phải it điện đâu

hoangdat

Tài xế O-H
Ắc quy thì cũng được nạp từ máy phát, nếu công suất tiêu thụ (dòng phụ tải) lớn hơn công suất nạp ( dòng nạp) thì sau một thời gian ắc quy sẽ hết điện.

duykhanhcogioi

Tài xế O-H
Ắc quy thì cũng được nạp từ máy phát, nếu công suất tiêu thụ (dòng phụ tải) lớn hơn công suất nạp ( dòng nạp) thì sau một thời gian ắc quy sẽ hết điện.
Với máy lạnh điều hòa bên mình, không có yêu cầu về máy phát điện, chỉ cần nó là máy phát 45A.
Còn dòng khởi động thì chỉ cần bình tạo ra 150A là sài ok nha bác!

NicolasDung

Tài xế O-H
em có thắc mắc 1 số điều về máy lạnh rời:
Máy lạnh rời có công suất là bao nhiêu, tương đương với bao nhiêu AH. để sử dụng được 6h liên tục trong đêm thì cần bình công suất bao nhiêu AH. mục đích em muốn gắn máy lạnh rời cho tài xế ngủ qua đêm thoải mái. mà ko phải nổ máy, vì nổ máy ồn mà tốn nhiên liệu, không ngủ dc.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên