LEXUS IS250 báo đèn AFS

ls600hybryd
Bình luận: 6Lượt xem: 8,931

ls600hybryd

Tài xế O-H
Hôm nay em có làm 1 con lexus is250 bị bệnh như sau : đèn AFS nó cứ nháy ,cắm máy vào thì máy báo là NO TROUBLE CODE thế mới đau các bác ah ,tắt máy đi và khởi động lại máy thì đèn tắt nhưng khi chạy thử đánh lái qua vài khúc cua sang phải sang trái thì đèn nó lại nháy ,cắm máy vào nó vẫn báo vậy không có lỗi .Tiến hành kiểm tra cảm biến độ cao phía sau và phía trước đo kiểm tra thì thấy thông số của cảm biến thay đổi bình thường theo sự thay đổi của khoảng sáng gầm xe ,rút giắc ra thì báo lỗi luôn . cảm biến góc lái theo dõi trong data thì thấy thay đổi ddeeuf đặn tương ứng với góc quay của vô lăng . kích hoạt các mô tơ đèn theo các hướng lên trên ,xuống dưới ,liếc sang trái , liếc sang phải thì thấy hoạt động bình thường chứng tỏ cụm mô tơ liếc OK . Khó ở cái là nó không báo lỗi gì để mà khoanh vùng mà làm ,tắt máy đi nổ lại thì đèn tắt chức năng liếc bình thường , nhưng khi chạy qua 1 vài khúc cua thì đèn nó nháy trở lại . Các bác giải thích giúp em nó nháy đèn báo lỗi nhưng lại không có mã lỗi báo lại trong máy và làm thế nào để nó tắt đèn được ah ( xin đừng dậy em đấu sang đèn báo nhớt ) . Em xin hứa sẽ đổ tràn bình :D:)):))

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Huynhlong 0925.668.037 TOY Vũng Tàu
Autois250 0903.482.421 TOY Giải Phóng
Em chỉ có thể giúp bác cách này thôi.He.Chúc bác sớm thành công.

transmart7

Tài xế O-H
Ht AFS: liên quan đến HT chiếu sáng nha bác:
Tức là thế này: - khi bác tắt công tắt AFS ( ở control panel ) thì các đèn chiếu sáng ( pha, cos, đờmi...) hoạt động thủ công khi ta sử dụng công tắc đèn pha.
- khi bác để chế độ AFS hoạt động thì, các đèn sẽ chiếu sáng tự động.
[video=youtube;24y_0CvdZ6E]http://www.youtube.com/watch?v=24y_0CvdZ6E[/video]
[video=youtube;JFLRcoQb-gE]http://www.youtube.com/watch?v=JFLRcoQb-gE[/video]

lehuyvu79

Tài xế O-H
Bác cho xe chạy đánh trái đánh phải và chú ý dùm em khi đánh trái hoặc đánh phải thì đèn AFS sáng nếu bác xác định được hướng của đèn sáng.thì bác đổi cảm biến trái qua phải và ngược lại để loại bỏ ,bác có thay đổi góc lái mà mở vôlăng ra đặt lại thì chú ý nhé ,quay qúa vòng dây còi sẽ bị đứt.

tuanhaitin

Tài xế O-H
Hôm nay em có làm 1 con lexus is250 bị bệnh như sau : đèn AFS nó cứ nháy ,cắm máy vào thì máy báo là NO TROUBLE CODE thế mới đau các bác ah ,tắt máy đi và khởi động lại máy thì đèn tắt nhưng khi chạy thử đánh lái qua vài khúc cua sang phải sang trái thì đèn nó lại nháy ,cắm máy vào nó vẫn báo vậy không có lỗi .Tiến hành kiểm tra cảm biến độ cao phía sau và phía trước đo kiểm tra thì thấy thông số của cảm biến thay đổi bình thường theo sự thay đổi của khoảng sáng gầm xe ,rút giắc ra thì báo lỗi luôn . cảm biến góc lái theo dõi trong data thì thấy thay đổi ddeeuf đặn tương ứng với góc quay của vô lăng . kích hoạt các mô tơ đèn theo các hướng lên trên ,xuống dưới ,liếc sang trái , liếc sang phải thì thấy hoạt động bình thường chứng tỏ cụm mô tơ liếc OK . Khó ở cái là nó không báo lỗi gì để mà khoanh vùng mà làm ,tắt máy đi nổ lại thì đèn tắt chức năng liếc bình thường , nhưng khi chạy qua 1 vài khúc cua thì đèn nó nháy trở lại . Các bác giải thích giúp em nó nháy đèn báo lỗi nhưng lại không có mã lỗi báo lại trong máy và làm thế nào để nó tắt đèn được ah ( xin đừng dậy em đấu sang đèn báo nhớt ) . Em xin hứa sẽ đổ tràn bình :D:)):))

- Lúc chạy xe thử Bác có chuyển sang chế độ test mode không? Bệnh này chưa tìm được mã DTC nên phải tìm ra nguyên nhân gây đèn AFS sáng đã, khoan thiết lập lại trạng thái ban đầu. Mong tin Bác.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên