Lọc nhiên liệu

L
Bình luận: 3Lượt xem: 845

bungati2012

Tài xế O-H
Ðề: Lọc nhiên liệu

Dấu hiệu chung thì đa phần là khi nào xe cụ chạy kiểu khực khực,hay chạy 1 tí mà ga cao là lại dc nghỉ hoặc không thể đi nổi,lúc đó cụ sẽ phải mang ra gara để bác sĩ chuẩn bệnh
còn nếu cụ là người cẩn thận thì thực hiên theo chế độ bảo dưỡng dc quy định rõ cho từng km
ví dụ như cái lọc xăng cụ nói thì thay ở 40.000km theo bảo dưỡng trong hãng ( nhưng theo em thì cụ có thể đi thêm 1 thời gian có thể là 5 hay 60.000km thay cũng dc với điều kiên cụ luôn đổ xăng sạch và cổ bình xăng ko bị thủng hay nứt)

KingLove

♫ O-H ~ Quality Service.

Đúng như cụ bungati nói :
- Nếu xe vào trong hãng, lọc nhiên liệu sẽ được thay thế trong bảo dưỡng cấp lớn ( cấp 40.000 km )

- Còn với người dùng thỳ thường chỉ khi nào xe có hiện tượng bệnh liên quan đến phần nhiên liệu thỳ mới thay lọc nhiên liệu thôi !!!

rua86

Tài xế O-H

Cái này nó có mốc thay thế, bảo dưỡng cho từng dòng xe, từng loại dung tích xe cụ thể cụ ạ. Tuy nhiên ngoài những thông số mà nhà sản xuất qui định về số km xe chạy cũng như tính theo thời gian xe chạy thì cụ cũng nên căn cứ theo điều kiện nơi cụ đang lưu hành xe. E ví dụ đơn giản là cụ chạy ở những nơi nhiều bụi bẩn thì chắc chắn cụ k thể đợi đến số km mà nhà sản xuất đã qui định mới bảo dưỡng đúng không ạ? Tất nhiên là nên thay trước khi em nó bị bệnh rồi ạ. Bác hiểu ý em chứ ạ.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên