lốc nóng bỏng tay

sk30uu
Bình luận: 34Lượt xem: 4,110

bathinh

Tài xế O-H
nếu đã dính trưởng thì tốt nhất là chiến lại cụ ak, cân dầu cho chuẩn.áp cao cũng cần trên 11 đến 12 khi ga ăng ti.nếu giải qyết mà lốc vẫn nóng thì thay lốc dk rồi.đảm bảo.k làm xong nó lộn thì mệt.hnay e làm isuzu tấn 4.cháy lốc.thổi khói đen ra đít lốc luôn.xong tháo mới biết đĩa chéo có vấn đề.mặc dù piston vãn ngon.lốc nóng mà đã chuẩn dầu ga thì thay là phương án tốt nhất cụ ak.và cụ chú ý con van tiết lưu có tịt k.thường thì tịt mình k nạp dk ga nên nó cũng dễ nhận biết
[MERGETIME="1432481853"][/MERGETIME]
Có day bạn oi.
con van vuông chỉnh bằng lục giác đấy ak cụ

vu mao

Tài xế O-H
lốc mới mà sao bác không đổ dầu trong đó đi dầu đó chỉ là dầu bảo quản thôi .
bác có quay thử lốc có nhẹ nhàng khi mới mua về không
-lốc đểu là hay bị nặng ,( bó ) nhé
chúc bác thành công

hungem

Tài xế O-H
Mình ko đổ thêm cụ ành vậy lốc mới các cụ thường đổ thêm bao nhiêu là. Đủ
Khi thay lốc mới minh thường đỗ hết dầu ra để kiểm tra lượng dầu và châm thêm vào100ml bạn nên tháo giàn lạnh ra vệ sinh và kiểm tra van tiết lưu vì xe nâng công trinh rất hay bẩn hệ thống giàn lạnh và hút chân không thật kỹ nhé,sạc ga khoảng 700ml là đủ

tronghai_a2

Tài xế O-H
minh da bi nhu the 1 lan, chu? yeu la do thieu dau loc,loc moi thi ko can,con loc bai thi them dau theo chi so tren than loc,
[MERGETIME="1432567901"][/MERGETIME]
con 1 loi nua la do ban ep ong nao do bi nho? qua muc,ong anh minh da bi ep ong 11 thanh 8 va ma 2 ngay thay 3 van tiet luu ,cuoi cung ngi? ngoi va nghi lai do qua trinh ep ong tyo
[MERGETIME="1432567911"][/MERGETIME]
con 1 loi nua la do ban ep ong nao do bi nho? qua muc,ong anh minh da bi ep ong 11 thanh 8 va ma 2 ngay thay 3 van tiet luu ,cuoi cung ngi? ngoi va nghi lai do qua trinh ep ong tyo
[MERGETIME="1432567931"][/MERGETIME]
con 1 loi nua la do ban ep ong nao do bi nho? qua muc,ong anh minh da bi ep ong 11 thanh 8 va ma 2 ngay thay 3 van tiet luu ,cuoi cung ngi? ngoi va nghi lai do qua trinh ep ong tyoTHOSUAXEOTOHUI
[MERGETIME="1432567953"][/MERGETIME]
con 1 loi nua la do ban ep ong nao do bi nho? qua muc,ong anh minh da bi ep ong 11 thanh 8 va ma 2 ngay thay 3 van tiet luu ,cuoi cung ngi? ngoi va nghi lai do qua trinh ep ong tyoTHOSUAXEOTOHUI
[MERGETIME="1432568371"][/MERGETIME]

hoannbk

Tài xế O-H
bác nạp 2kg ga thì cũng ghê gớm đó! em cũng từng làm máy lạnh, em thấy áp đẩy khi nào cũng khoảng 13-15kg không ạ, hoặc tối thiểu hệ thống nào ngon cũng khoảng 12kg rồi.
Dầu trong lốc thường là không phải dầu máy lạnh thì phải, em thường đổ ra hết châm dầu lốc vào.

ThoTang_VP

Tài xế O-H
bác nói vậy còn thiếu, nhiệt độ cửa gió là bao nhiêu, lốc có ngắt hay không, nếu là lốc mới thì ko cần tra thêm dầu, trong lốc đó ngừoi ta đ châm đủ dầu rồi. em nghĩ dh của bác không đủ lạnh, nên ống hồi không lạnh lốc ko ngát mà như vậy thì lốc ko nóng mới là lạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên