Madaz premacy có hiện tượng hộp số phản ứng chậm.

H
Bình luận: 4Lượt xem: 2,939

mazda3

Tài xế O-H
Xe bác bị die hộp số rồi !tháo hộp số ra làm thôi !em đã gặp và làm khoảng 4 em như thế !
làm gắp nha bác để lâu đi nó phá phần khác thì khổ !
chúc bác sớm trị hết bệnh !

Tu_phan# _Mazda_ kia_ ford#
0927781773

lehuyvu79

Tài xế O-H
Madaz premacy khi vận hành tăng tốc đạp ga rồ lên 1 lúc thì xe mới chuyển số. Kiểm tra bằng máy nhưng ko thấy báo lỗi gì. Em đã thay dầu số và vệ sinh lọc rùi. Ai biết bệnh này chỉ giáo em với.

Cái gì chứ hs tự động bệnh là mệt mỏi lắm cụ ah, trước tiên là phải kt áp lực bơm, bổ hộp số ra kt lá bố có mòn kg, bệnh này thì có thể do sin bị lỏng lọt dầu nên khi ga lớn áp cao hs mới chuyền động,hoặc sin nở gây kẹt bitton, cụ kt kỹ nhé

Shinshinogi

Tài xế O-H
Bệnh náy thường có hai nguyên nhân chủ yếu là các sin trong hộp bị nở, mòn gây kẹt và lọt dầu dẫn tới phản ứng của các van bị chậm. hai là bộ van đi số bị kẹt, bẩn.
thông thường xe chạy quá thời kỳ thay dầu, rồi mới thay dầu số mới, thường hay bị kẹt van đi số.

sontung17122010

Tài xế O-H
- Bác kiểm tra cho em xem số lùi nó có bình thường không? Để xe trên cầu đi số và tăng tốc xem thế nào?
Bạn mắc đồng hồ đo áp suất dầu vào, đi số tăng tốc xem nó có đạt tiêu chuẩn không?
Nếu không đặt tiêu chuẩn về áp, tháo hộp số ra vệ sinh lại, vệ sinh tổ ong cẩn thận, bỏ lọc dầu ra lắp lại xem chạy có ngon không?
Nếu áp tốt, xe để trên cầu vẫn chạy thì có thể là do lá côn và đĩa sắt bị mòn, có thể tháo ra căn chỉnh lại hoặc thay bộ mới...

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên