Máy nạp ắc quy

long0502
Bình luận: 8Lượt xem: 883

long0502

Tài xế O-H
chào cả nhà, em có cái máy nạp xảy ra hiện tượng lạ lắm ạ, sau khi, tháo cả đề nạp bảo dưỡng lắp lại thì báo nạp chỉ có 24VDC, nhưng cứ tháo dây âm ắc quy ra thì lại báo nạp 28VDC, hoặc tháo dây dương từ ắc quy không cho nạp vào ắc quy và đo tại cọc dương máy nạp thì vẫn 28VDC, nhưng cứ cho vào ắc quy là chỉ báo có 24VDC. Cụ nào gặp trường hợp này chưa chỉ em với ạ?

Van_Bang

Tài xế O-H
chào cả nhà, em có cái máy nạp xảy ra hiện tượng lạ lắm ạ, sau khi, tháo cả đề nạp bảo dưỡng lắp lại thì báo nạp chỉ có 24VDC, nhưng cứ tháo dây âm ắc quy ra thì lại báo nạp 28VDC, hoặc tháo dây dương từ ắc quy không cho nạp vào ắc quy và đo tại cọc dương máy nạp thì vẫn 28VDC, nhưng cứ cho vào ắc quy là chỉ báo có 24VDC. Cụ nào gặp trường hợp này chưa chỉ em với ạ?View attachment 93718 View attachment 93719 View attachment 93720
Bình thường mà cụ ơi, khi không tải thì điện áp cao, khi có tải (đấu vào ắc quy)thì điện áp giảm xuống, điện áp này sẽ tăng dần trong quá trình nạp, từ 24v đến ngưỡng 28V, khi đó ắc quy sẽ đầy.

long0502

Tài xế O-H
Bình thường mà cụ ơi, khi không tải thì điện áp cao, khi có tải (đấu vào ắc quy)thì điện áp giảm xuống, điện áp này sẽ tăng dần trong quá trình nạp, từ 24v đến ngưỡng 28V, khi đó ắc quy sẽ đầy.
Không bình thường chút nào cụ ơi, các máy khác của em, khi nổ bao giờ điện áp nạp cũng báo 28 V, chỉ riêng mỗi máy này thôi. Em đang đau đầu với nó quá

HyundaiPorter2

Tài xế O-H
Không bình thường chút nào cụ ơi, các máy khác của em, khi nổ bao giờ điện áp nạp cũng báo 28 V, chỉ riêng mỗi máy này thôi. Em đang đau đầu với nó quá
Vấn đề nó vẫn sạc đủ điện cho acquy là được. Có thể acquy con này xuống cấp rồi. Lấy 2 ắc quy khác lắp vào biết ngay. Bình thường nếu máy phát 28, mà ắc quy khoảng 24 thì đo trực tiếp trên ắc quy lúc nổ máy nó được 25-27 vol.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên