Mitsubishi Dianamte đời 1991:Hộp số tự động mất số D khi chạy quá 60km/h?

G
Bình luận: 8Lượt xem: 1,666

garagethiennhan

Tài xế O-H
em đang có một con misubishi Dianamte đời 91.khi tay số ở vị trí D xe chi chạy 60km/h thì xe bị mất số.Rà phanh cho xe chạy khoảng 30km/h thì có số lại.Còn chạy ở các vị trí khác của tay số thì xe chạy bình thường.thử stontest thì các thông số đều nằm trong tiêu chuẩn.Có phải chăng hộp điều khiển bị trục trặc, hay ly hợp một chiều nào đó bị tuột không còn giử được ở tốc độ 60km/h. Các bác cho em xin ý kiến

henryhoang

Tài xế O-H
chay 60km/h tranmissions bi slip mat so' , co nghia la khi do xe dang chay so 3 or so 4 ( overdrive ) , ban lam lai hop so di vi bo ( cluch ) cua so 4 or so 3 bi mo`n het roi

7

75776566

Khách
theo em anh đừng tháo là làm j khi xá định nó bị hư hỏng ....em nghi nó bị hư :35:van điện từ số 3 và 4 ak.

7

75776566

Khách
theo em anh đừng tháo là làm j khi chưa xác định nó bị hư hỏng j

henryhoang

Tài xế O-H
Hoang chac chan la khong hu* ship solenoid ( van điện từ số 3 và 4 ) vi` neu bi hu* dien thi` hop so' se~ chay o so' 3 , ( ga se~ hu' cao len ma` khong sang so' duoc ) Bac' Thien Nhan do thu~ pressure cua~ end cluch duoc bao nhieu psi , Hoang nghi~ la` end cluch bi chay' roi` do' ( end cluch nam` o sau cu`ng cua~ hop so )

anhnv_2411

Don't give up
xe của bác đời 91 em cũng nghĩ nguyên nhân là mòn ly hợp nhiều hơn, bác cứ thử tháo ra xem bên trong có vấn đề gì không

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên